Mình đang xài laptop Dell Inspiron Series hệ điều hành windows 7. Xài hơn 2 năm nay rất tốt, nhưng bây giờ nó bị trục trặc ở chức năng phím "Caps locks". Mỗi lần đánh word hay chat sử dụng đến phím đó, ấn vô thì nó đều làm mất con trỏ văn bản hiện tại. Thành ra ấn caps locks xong thì phải click chuột trái tạo con trỏ trở lại rồi mới gõ chữ in hoa được! Mọi người giúp mình khắc phục lỗi này với! Xin Thank nhiều!

bình thường mà, tui cũng bị như vậy nè. từ khi mua về vừa như thế rồi. nên thường dùng phím Shift để viết hoa

maianhngoc1987

gacon5757 bình thường mà, tui cũng bị như vậy nè. từ khi mua về vừa như thế rồi. nên thường dùng phím Shift để viết hoa phím "shift" máy mình không bị lỗi bạn ơi! chỉ bị lỗi phím "caps lock" thôi, mình thử theo cách bạn rồi, chức năng phím "shift" máy mình bình thường, xài "shift" để viết hoa đâu có dc!

caubevosong2

bác vào device ,unintall cái keyboad đi,rùi để nó tự nhận lại xem được không?bác cài đầy đủ touchpad chưa?

jinkul_luvly

bachthylx phím "shift" máy mình không bị lỗi bạn ơi! chỉ bị lỗi phím "caps lock" thôi, mình thử theo cách bạn rồi, chức năng phím "shift" máy mình bình thường, xài "shift" để viết hoa đâu có dc! sao lại shift viết hoa không được, bạn giữ phím shift và viết chữ thì sẽ viết hoa được. shift + chữ cần viết hoa.

Các chủ đề có liên quan khác