Mình down được công thức sinh về nhưng các công thức bị lỗi tùm lum không đọc được.không biết lỗi gì mong các pro chỉ với?

Những chỗ mình khoanh đỏ là lỗi không hiển thị được công thức mong các pro chỉ giúp.

Ryley

bạn copy từ trang web phải ko?

nếu vậy thì save nguyên trang web hay chụp hình trang web

Trevyn

shift+ Mình down được công thức sinh về nhưng các công thức bị lỗi tùm lum không đọc được.không biết lỗi gì mong các pro chỉ với?

Những chỗ mình khoanh đỏ là lỗi không hiển thị được công thức mong các pro chỉ giúp. bạn tải Math Type, về cài vào máy.

tắt Word, mở lại bài vừa rồi là Ok.

Bạn tải Math Type 6x tại đây:

mi158

bivlo ùh nếu mà ở web thì chụp hình là ok thôi mà giải pháp này không hay.

chỉ sử dụng đối với những cái không quan trọng, và trang web đó không cho copy mà thôi.

nếu bạn chụp về, bạn muốn sử dụng công thức đó, lại phải gõ lại, nếu bạn không gõ được lại cắt thành từng hình (picture) rồi lại chèn zô sao.

^^

Kenn

Theo m bạn nên cài thêm phần mềm như tất cả người chỉ dẫn ấy. Nếu là những công thức đơn giản thì dùng luôn các công thức có sẵn trong Word ấy.

Cài vào rồi nhưng vẫn không được.nó báo như sau và vẫn không hiện được công thức:

Ngay cả đánh công thức vào word cũng không đánh được.nó toàn hiện linh tinh gì ấy

Dax

Cách của bạn này:
shift+ Cài vào rồi nhưng vẫn không được.nó báo như sau và vẫn không hiện được công thức:

Ngay cả đánh công thức vào word cũng không đánh được.nó toàn hiện linh tinh gì ấy[/SIZE]

Khắc phục như thế này nè:

Thứ nhất: Có bảng thông báo hiện lên là do bạn chưa mở chức năng mở rộng lớn (Marco).

Khắc phục:

Tools/ Options/ Securty/Macro Securty/

- Ở tab Securty Levels chọn Very Hight.....

- ở tab Trush Publish chọn Trust All càiadd-in and tample

Apply/ OK

thứ 2: Lỗi này là do hiện Codes (mã lệnh) thay vì hiện công thức:

Khắc phục:

Tools/Options/ View

trong thẻ tab View bỏ dấu check ở dòng Field Codes

Apply/ OK

tắt Worrd, khởi động lại word là OK !

Các chủ đề có liên quan khác