kuyeongthanh

Mình vừa cài lại windows nhưng gặp vấn đề về card màn hình. Máy mình có card rời NVIDIA GeForce 310M, khi cài xong windows và Restore Driver thì chỉ có IntelR) HD Graphics la ok còn Standard VGA Graphics thì không được, click vào kiểm tra thì nó báo code 10 và Device can't start. Mình unintall hay update đều không được. Mình load bản cài đặt trên trang chủ của NVIDIA về cài thì nó báo lỗi 7 Zip: Data Error. Bạn nào biết chỉ cho mình với.

---------- Bài thêm lúc 23:31 ---------- Bài trước là lúc 22:13 ----------

Mình xóa folder NVIDIA trong ổ C đi rồi cài thì không có lỗi 7 Zip: Data error nữa nhưng lại bị lỗi này:

Nó báo Driver không tương KẾT với card VGA. Mình vừa tải đúng Driver theo tem đính trên máy mà vẫn không được. Chẳng lẽ bọn Acer treo đầu dê bán thịt chó, có card rời mà không dung được sao hả trời.

Coed

Bạn vào driver360 tải driver về

theo mình thấy là nó không tìm thấy card chứ có phải là không tương KẾT đâu bình thường windows 7 nó tự nhận driver rồi mà mình cũng dùng nvidia mỗi lẫn bung file recovery sau khi vào được windows thông báo đang cài đặt card màn hình xin lỗi mình gà có gì sai tất cả người bỏ qua cho nhé

miss_hitle

Mình vừa cài được rồi, windows 7 nó tự nhận Driver và cài đặt nhưng Driver đó không thể dùng được. Bản chất ở đây là máy mình nó có VGA onboard và VGA rời và có chế độ chuyển đổi giữa hai VGA này, VGA onboad Windows tự update và cài đăt còn VGA rời thì phải vào BIOS chuyển sang dùng VGA rời (chưa cài Driver khi chuyển sang màn hình độ phân giải rất kém) sau đó cài đặt bằng Driver load trên trang chủ của Nvidia về (đi theo OS), vậy là ok. VGA rời rất tốn Pin nên khi nào không cắm xạc thì chuyển sang dùng VGA onboard. có vậy thôi mà bọn bác sỹ máy tính trên đường Nguyễn Tất Thành - Quận 7 ngồi cả ngày cũng bó tay

Các chủ đề có liên quan khác