candy15160

Thấy trong forums mình nhìu bạn cần tìm link down của A.V.A nên mình post bài này, link do bạn Joo bên gamevn upload lên nhé. Mình xài ké link của bạn í.

Link mediafire download bản Setup AVA SEA :

Sau khi download và cài đặt xong thì tạo nick tại (tự tìm hiểu)

Vào link này để đăng nhập và bật launcher
(chỉ sử dụng được bằng IE)

để nó auto update 1 tí rồi tắt đi

Download các patch dưới đây, bỏ vào folder backup (trong thư mục cài games AVA, chưa có thì tạo) và giải nén.

102

103

104

105

106

Đăng nhập và khởi động lại launcher 1 lần nữa để nó giải nén các patch và play. Thủ thuật nhỏ : DNS để tăng tốc update AVA SEA và cải thiện thêm Ping:

203.119.8.106 - 203.119.36.106

Khi gắn DNS này vào, mỗi lẫn update chỉ mất vài giây!! Ngoài ra ping giảm đáng kể đó, các bạn cứ thử đi rồi biết

Giới thiệu về game :

Sau 2 năm phát triển và ứng dụng công nghệ Unreal engine 3 mới nhất hiện nay, NSX Neowiz và Red Duck vừa cho ra đời sản phẩm game bắn súng quân đội trực tuyến thế hệ mới mang tên Alliance of Valiant Arms (A.V.A). Hiện tại trò chơi này đang nổi lên như một cơn sốt tại Hàn Quốc, đạt danh hiệu game hay nhất năm 2007, game có hình ảnh và nhân vật đẹp nhất.

Một số thành tựu mà A.V.A đạt được tại thị trường Hàn Quốc bao gồm các danh hiệu: “tháng 7/2008 đạt giải game online ưu tú nhất trong tháng tại Hàn Quốc”, “tháng 3/2008 đạt giải thưởng mỹ thuật lớn Tgaward”; và đáng thuyết phục nhất là game “A.V.A” từng đoạt được giải game online hay nhất tại Hàn Quốc vào tháng 12/2007.

A.V.A là một trò chơi bắn súng trực tuyến đối kháng khốc liệt nhất từ trước đến nay. Trò chơi sử dụng hệ thống "FPS Next-Generation On-Line" của Unreal Engine 3, phù hợp với phẩm chất mỹ thuật của thế hệ tương lai như chuyện sử dụng HDR, radiocity những kỹ thuật tiên tiến của redering, hoàn chỉnh tái hiện những cảm giác thật khi chiến đấu, và những hình ảnh súng ống chân thật như ngoài đời thường.

Trong khi chiến đấu các cảnh vật và hoàn cảnh trong bản đồ trò chơi sẽ bị phá hoại bằng engine vật lý, làm cho các game thủ cảm nhận được sức mạnh của các loại súng đồng thời (gian) trải nghiệm sự khốc liệt của chiến tranh.

CEO công ty con của NeoWiz tại Trung Quốc Mr.Han phát biểu:" “A.V.A” là một game bắn súng trực tuyến mang sự cải cách mới, trò chơi sử dụng hệ thống chiến lược và hệ thống binh chủng để hình thành sự phối hợp tác chiến giữa các binh đoàn; mà mỗi loại binh chủng đều có các loại kỹ năng khác nhau trưởng thành theo điểm kinh nghiệm của các nhân vật. Đồng thời (gian) trò chơi còn cho phép các game thủ có thể tự tay sửa đổi nâng cấp các loại súng ống, tạo ra các loại vũ khí với hình dạng và công năng độc đáo riêng biệt. AVA còn có hệ thống nhiệm vụ đặc sắc và rộng lớn lớn để giúp cho các game thủ có thể cảm nhận được những kinh nghiệm của chiến trường như: phá hoại, vận chuyển, tử vong, hộ tống, ban đêm… "

Nếu nói ví von MMO hiện nay Aion có đồ họa đẹp nhất, thì A.V.A cũng là game MMOFPS có đồ hoạ đẹp nhất

Đây là hình ảnh mình chơi, server Thái

đáng lẽ ra up ảnh 1920x1080 cho các bác, nhưng dung lượng cao quá, tới 5MB/pic nên thôi giảm res ảnh còn 1024x576

Gói cước VNPT, giá 132k/ tháng (12 k tiền VAT), download 320kb max, upload 50KB max

kimyuong_hi

rãnh quá đi up lên mf , đây là direct link từ trang chủ full 3.20 gb . mời các bạn download , nhớ thanks nhé.

dienbatn

hocmonchaphet Sai box. Copy không ghi nguồn là ăn thẻ đấy =.=! Ngay dòng đầu mình vừa viết rồi nhé bạn

hoangunited

hocmonchaphet Sai box. Copy không ghi nguồn là ăn thẻ đấy =.=! Ngộ nhỉ box game thì post game đúng rồi mà

Còn đây là game online nguồn thì ai chả biết

nhocquyalien

sang00113 ping 80 ~100 có lag không bạn? Cf mà ping vậy khó bắn lắm đó, không bít game này ntn? ping 100 không lag đâu bạn

---------- Bài thêm lúc 15:19 ---------- Bài trước là lúc 15:29 ----------

Hevipway. cái này chơi on của hàn hả bạn hay của thái Của Thái nhé bạn ^^

dungnv8408_ict

bạn ơi sao mình đăng ký lúc nhập cái id yahoo vào nó không cho nhập

songynphan

winday448 bạn ơi sao mình đăng ký lúc nhập cái id yahoo vào nó không cho nhập Bạn đổi trình duyệt IE hết nhé

Lúc đăng kí mình cũng vật vã vì cái mail lắm

Quarrie

Với cách đăng nhập thông qua trình duyệt thế này thì chuyện chống hack là rất hiệu quả. Mặc dù không chơi nhưng vẫn thank chủ thớt vì tinh thần sẻ chia đến ae

Ammiel

dân VN mình bắn nhiều không nhỷ tạo host cho đỡ lag

đánh dấu đó đã

F10_Enter

mình đăng kí rồi nó kêu là chờ mail kích hoạt trong vòng 24h là sao , khi mình check mai thì nó kêu vậy

123456812 mình đăng kí rồi nó kêu là chờ mail kích hoạt trong vòng 24h là sao , khi mình check mai thì nó kêu vậy Mình đăng kí 1 phát dc luôn, không phải chờ 24 h

Chắc nó dc sửa lại rồi

minhmeo291

đang chơi a.v.a usa lag quá lại làm mất acc báu vật =.= nên cài cái này chơi xem được ko.

Các chủ đề có liên quan khác