buingoc_duc2003

máy tính mình xài bình thường bữa nay đang xài nó bị treo , đành phải rút điện ra rồi mới khởi động lại dc

hiện tượng trên do bị j ai giúp mình với

lt_vndh2202

bạn dùng AV nào? scan toàn bộ máy xem thử co virus không, xong rồi chụp Processes của Task Manager lên đây tất cả người xem cho

hay là bạn dùng phần mềm dọn rác quét hết rác đi.

Nhok_Yumbi

Vào Control Panel\All Control Panel Items\Administrative Tools mở chương trình Event Viewer(chứa thông tin lỗi) up hình lên tất cả người sẽ giúp được bạn. như thế này này :

Ko thì dùng fixwin sữa lỗi :

mình không hiểu chương trình Event Viewer có thể nhìn thấy lỗi gì , mình nhìn trong máy của mình cũng thấy có nhiều lỗi mà không biết là lỗi gì , hiện tượng của bạn chủ topic cũng có thể do phần cứng hay cũng có thể là phần mềm , ít thông tin quá nên cũng chả thể giúp được

coc_trau

Bạn vào task manager theo dõi thường xuyên xem CPU và RAM có chiếm quá cao không nha? để ý xem thường chạy ct gì mà làm máy bị treo?

sinkicongchua

Đây là 1 ví dụ lỗi làm treo máy (kernel-power event 41) microsoft cũng có đưa ra cách sữa chữa, cái mình cần là tìm được lỗi đã, bạn muốn biết nguyên nhân nhanh chóng, không phải đoán mò thì up ảnh lên nhé bạn.

rock_crystal

mình thỉnh thoảng cũng bị lỗi này.

Đang check key bằng VAMT của microsoft mà chạy thêm mấy ứng dụng nữa, hậu quả là máy chết đứng

Các chủ đề có liên quan khác