themask_fly

Mình đang xài ADSL 2+ của công ty ****. Mình có gọi tới hỗ trợ nhưng không hiểu cách khắc phục. Mỗi lần ai gọi tới nhà mình là 100% rớt mạng trong vòng 5 phút. Ai biết cách khắc phục mình thank.

P/s : Dây cáp điện thoại + internet nối chung vào 1 cái cục ( không biết tên, nhưng 2 dây khác nhau )

timban_1919

huongga45 bây giờ dùng cáp điện thoại chán lém.đổi đường truyền đi. Bạn cho mình 2 triệu phá hợp đồng nha. Mới ký 1 tháng à

---------- Bài thêm lúc 18:17 ---------- Bài trước là lúc 17:06 ----------

Up lên cần người trả lời giúp !!!

ặc! ai bảo lắp chung đường truyền làm chi. có người gọi mất mạng là đúng rồi =.=.

bảo họ lắp tách riêng ra. 2 dây khác nhau thì mới được. cái này hình như mất thêm tý tiền đấy

angelhell_188

Cái cục đó gọi là cục spliter .

Cho mình hỏi trong nhà bạn có bao nhiêu điện thọai ? vì nếu dùng 1 line điện thọai kéo sang các phòng thì xảy ra tình trạng trên.

Mặt khác, nếu nhà bạn chỉ có 1 huặc 2 cái điện thọai thì có thể bạn ghim lộn dây trên cục spliter,phải phân biệt dây wall ,line rõ ràng ( thuật ngữ trên cục spliter không tương tự nhau) , nếu ghim cái dây internet vào port giành cho đt thì khi có điện thọai bạn sẽ bị ngắt kết nối ngay .
Bạn thử coi lại xem nha !

cái chuyện lắp chung dây ĐT không hề ảnh hưởng đến mạng

tui dùng bao lâu nay đâu có sao

nếu mà có đt là mất mạng thì thay cục splitter

mà tốt nhất là gọi đội kĩ thuật xuống bảo người ta sửa cho đỡ phải đoán già đoán non

maquai

taolabo153 cái chuyện lắp chung dây ĐT không hề ảnh hưởng đến mạng

tui dùng bao lâu nay đâu có sao

nếu mà có đt là mất mạng thì thay cục splitter

mà tốt nhất là gọi đội kĩ thuật xuống bảo người ta sửa cho đỡ phải đoán già đoán non trước mình có dùng loại này. ban đầu cũng không biết. có đt 1 cái là mất mạng luôn . ai bảo cùng chung thì mạng vẫn bt?

pjnkchjp_babyls

thangcohuthtd1 Cái cục đó gọi là cục spliter .

Cho mình hỏi trong nhà bạn có bao nhiêu điện thọai ? vì nếu dùng 1 line điện thọai kéo sang các phòng thì xảy ra tình trạng trên.

Mặt khác, nếu nhà bạn chỉ có 1 huặc 2 cái điện thọai thì có thể bạn ghim lộn dây trên cục spliter,phải phân biệt dây wall ,line rõ ràng ( thuật ngữ trên cục spliter không tương tự nhau) , nếu ghim cái dây internet vào port giành cho đt thì khi có điện thọai bạn sẽ bị ngắt kết nối ngay .
Bạn thử coi lại xem nha ! Nhà em có 2 điện thoại bàn. Và cái cục spliter có 2 đầu : 1 đầu phone và 1 đầu modem + line. Em gim dây điện thoại vào phone và dây internet vào modem. Còn line thì có 1 dây gim xuống đất ( nên không xác định được )

P/s : như thế có đúng không?

spy_vodoi

Có ai giúp không làm ơn đi cứ 30' là quảng cáo gọi tới

P/s : Mong mod nào vào giúp

ngocdiep160688

đúng rồi vnpt dạo này vậy, ngày trước gọi không sao giờ gọi là đứt mạng à, mà không có chuyện đấu nhầm mà vào được mạng đâu, đường nào đi đường đấy nên không nói đến, gọi kĩ thuật nó vào xem cho, chứ bác chờ trên này thì ... trog khi điện thoại bác làm ăn, đây nhà mình là đt gia đình thi thoảng mới dùng mà còn ức chế muốn chết.

Các chủ đề có liên quan khác