macketoi_xd901

Có cậu nào giúp tớ đo chính xác được thông số download và upload trên mạng không, tình hình là bức xúc cái mạng lắm rùi, phải lấy đầy đủ nó mới tin là cái mạng bị cùi. Mạng thì vẫn vào được mà tốc độ cực kỳ chậm như rùa bò. Kêu lại sửa thì đổ thừa là do mình mở moderm quá lâu k tắt. Gói 6M mình download bên 4share tk vip bằng idm được 670 - 700kb/s vậy mà la là download host đó là bên Mỹ làm gì có tốc độ đó, không biết ổng k biết hay là ra vẻ như mún khoe zí 1 người mà tưởng không biết về Internet ( Sinh Viên ngành CNTT đây nha) . Có ai giúp mình với, mình tìm hoài thì chỉ là những thông số khái quát, k được cụ thể

nguyenduyduhv

mạng bạn như thế là quá chuẩn rồi còn gì, kêu ca gì nữa. FPT gói 6MB down trong nước ~700 là max rồi, còn nước ngoài thì bị giới hạn băng thông nên chậm là phải thôi. Muôn khắc phục tình trạng này thì dùng Proxy là ổn

the_ones2001

thì mạng như vậy hồi đó là quá ổn, nhưng giờ thì sao, download dc 100kb/s bên 4share đó nha, chưa kể là zo các trang web thì nó download k nổi các hìng ảnh lun, chẳng làm được cái gì hết. nói thì toàn là zo host bị đầy, nhiều người đăng nhập. mà làm như host nào cũng đầy hết. chán gì đâu

thế thì bạn phải nói rõ thông số đó là ngày xưa chứ, làm mình cứ tưởng là thông số hiện tại của bạn. Nếu bạn muốn biết thông số thì bạn vào trang này nha

my_love1304

chỉ có speedtest là ok, nhưng mà thằng này để làm gì, khi down không được như ý muốn..

Yong

mình vừa lên đó rùi, nhưng mà tới phần xét tốc độ upload thì gần như k nổi lun, nó gần như nghỉ kết nối lun

mới đo xong nè, ping thì có lúc là 29 có lúc 127 botay, tốc độ download 1.00Mbps, tốc độ upload thì 0.02Mbps

nghỉ thử xem, tốc độ z thì làm gì được

vip_boy_bk

mới zô đó, thông số mình mới gửi đó, thông cảm mình up hình không nổi. gì mà có 7kb/s up 1 bức hình gần 10p chưa xong? nản quá

vds_df

bây giờ nói làm sao bây giờ, lên dt cho tổng đài hổ trợ toàn là mạng vẫn bình thường, a vui lòng kiểm tra lại web k chừng quá tải, k thui để 1 lát sẽ hết, botay lun rùi

tiamo_yuna

mấy bữa nay vẫn bị đứt cáp AAG chưa sửa xong mà nên lâu lâu bị chậm phải ùi nhất là trời mưa

Các chủ đề có liên quan khác