bachduyanh1302

Hôm qua, sau khi tháo nắp con PC ra lau bụi, có tháo cái quạt chip ra nữa nhưng không động gì vào chip cả, xong em lắp vào máy hoạt động bình thường

Sáng nay, vào dota chơi thì thấy giật tung lên, hôm trước đấy chơi không làm sao

Em thử ghost lại máy mà không được vẫn bị giật, em không cài thêm gì nặng vẫn dùng bản ghost cũ, driver đầy đủ

các bạn giúp em khắc phục lỗi này, em nghi là do tháo máy ra nó mới bị thế

Còn một vấn đề nữa liên quan đến ghost mong các bạn giúp, từ tình hình trên em ghost lại máy và có lỗi như này, em dùng file ghost all main tự nhận driver, tất cả lần dùng ngon, nhưng đến đoạn chọn các driver rồi ấn Start thì nó không chịu chạy, cứ đứng lì ra, Em có format lại ổ C rồi nhưng ghost vẫn bị lỗi như vậy

các bạn giúp đỡ. thanks

latdat1906

Theo mình lúc bạn tháo quạt ra vừa làm bong lớp kem tản nhiệt nên nhiệt độ cpu cao => Giật, bạn có thể kiểm tra bằng core temp . Nếu đúng như thế thì bôi kem tản nhiệt vào là hết

sweetlove_1692

ChanhEp Theo mình lúc bạn tháo quạt ra vừa làm bong lớp kem tản nhiệt nên nhiệt độ cpu cao => Giật, bạn có thể kiểm tra bằng core temp . Nếu đúng như thế thì bôi kem tản nhiệt vào là hết Đúng rồi !

Bạn cũng nên mở thùng máy ra kiểm tra xem Quạt Chip có quay hay không ?

Có thể bạn làm mất hết lớp keo !

lý do chính của bạn là do Chip chạy một thời (gian) gian nóng quá, dẫn đến giật khi bạn chơi game, và khi bạn Ghost cũng vậy.

Nhiệt độ Chip cao quá ảnh hướng tới tốc độ cuả máy !!!!!!!!

Các chủ đề có liên quan khác