viet_team

card màn hình máy nhà mình lâu lâu cứ bị trục trặc khiến cho màn hình không hiển thị bất cứ gì nhưng khi rút dây màn hình cắm vào lỗ cố định(ko có agenda đồ họa) thì máy tính lại hiện lên bình thường,nhưng khi sài cái này màn hình hiển thị nhưng không rõ nét cứ giựt giựt 1 cách không thấy rõ trường hợp này cứ lặp đi lặp lại suốt khiến mắt của cả nhà mình gần như cận. các bạn có thể chỉ mình cách khắc phục để màn hình không giựt hay làm sao để sử dụng được agenda màn hình cũ

Wat

Tháo nó ra, lấy cục gôm học sinh chùi lại các chân cắm và làm vệ sinh trong khe cắm gắn trở lại. Nếu bất được gỡ hẳn nó ra đem cất rồi cài disciplinarian cho cái onboard trong cái đĩa kèm theo capital mà dùng.

Beanon

Việc sự cố màn hình " cứ giựt giựt 1 cách không thấy rõ " liên can tới tần số quét màn hình được thiết lập bất phù hợp với độ phân giải.Bạn thử kiểm tra lại xem,thông thường màn hình 3:4 độ phân giải và tần số màn hình lần lượt là 1024x768,70MHz(nếu là 60MHz bạn sẽ có cảm giác nhức mắt )

Chuột phải màn hình>setting.Tại đây bạn chỉnh độ phân giải.Nhấn advanced>monitor,chỉnh tần số trong trường"Screen brace rate"Apply>OK

Hy vọng giúp gì được cho bạn

Các chủ đề có liên quan khác