onlyanapple_a10

cho em hỏi cái lỗi chết tiệt này...khi em cài windows xp vào ổ C sau đó cài win7 vào ổ đĩa D....Cr-ack windows 7 xong xuôi..em vào lại windows xp thì thấy báo lỗi: windows product activation....bên dưới có ghi là aproblem is preventing windows from accurately checking the liense for this computer ..error code: 0*8009006...nhấn ok thì màn hình không có icon gì nữa cả... đáng ghét là lỗi này chỉ xảy ra khi windows 7 được cài ..còn nếu chỉ dùng winxp thôi thì không có.. hic...thanks alot pro nào giúp em...

---------- Bài thêm lúc 10:59 ---------- Bài trước là lúc 10:57 ----------

cho em hỏi lun là thanks thì phải làm ntn nhỉ

Fenton

bác nên dùng 1 windows là được rùi cài 2 cái làm gì cho nặng máy ra

Enrique

vấn đề này còn nhiều rắc rối..thường thì dân ta chỉ xài 1 windows trên 1 máy thôi..còn nếu muốn xài thêm các hệ điều hành khác thì chạy chương trình vmware cho bền chứ không chơi cài 2 cái windows trên 2 ổ đĩa như bạn..^^..

Bạn là lính mới nên muốn thank thì bạn phải đi spam đủ 5 topic trong VNzoom....sau đó sẽ thì bạn tha hồ thanks nha...^^

manhthuongle

Mình cũng xài 2 windows song song cả năm nay mà có bị gì đâu nhỉ, cả PC và laptop mình đều cài 2 win: 7 và xp, chạy rất ok, đang tính down windows 8 về cài cho cài 3 windows luôn,

bạn cài lại từ đầu xem, hay kiếm bản Cr-ack windows nào xịn ấy. chúc thành công.

Các chủ đề có liên quan khác