Các bro cho em hỏi về máy Vista bản quyền khi em chia ổ xong thì thấy ổ trong manage của computer nhưng không sủ dụng được và nó cũng không xuất hiện trên ổ cứng luôn chỉ thấy đen trong vùng phân miền chia ổ .Bro nào có cách khắc phục hiện tượng này , xin chỉ dùm ...Xin Thank trước..!

Edensaw

Trong cửa sổ Manage của Computer vào phần Disk Management -> kick chuột phải vào phần phân vùng trống chọn dòng đầu tiên (là dòng ji` thì quên mất rồi ) để tạo ổ đĩa -> đặt tên và chọn kí tự cho ổ rồi ok, đợi 1 lát là được

Sẵn đây mình share cho bạn ebook Vista 2.0 luôn.Trong đó có tất cả các thứ liên quan đến vista và cả chia ổ đĩa nữa

Cẩn thận! Xài windows bản quyền thì nhớ cẩn thận khi chia ổ cứng hay format nhe bạn! Ebook trên có thể giúp cho bạn đó! Thân! Chúc thành công!

Greely

bạn dùng norton partition magic đặy tên lại cho ổ cứng là nó lại hiện ra đấy mà

lần trước mình cũng nghịch ngu một lần rồi lên biết

chào các pro. em dang dùng sony vaio ns315d trên ổ cứng nó có set sẵn một parition ẩn để chứa bản recover bản quyền phòng khi nào windows bi die. hum nọ em co chạy lại bản re nay nhưng lạ thay chi có đúng 1 ổ c thôi, em vừa thử chia ổ trên windows và hi'bootCD mà không được. ai biết xin chỉ giùm.............than'k.

email: [email protected]

Các chủ đề có liên quan khác