Em lướt web bình thường nhưng vào yahoo thì nó báo lỗi mất kết nối internet, không có mạng ạ, vào games fifaonline2 nó cũng báo netword gì đó, cũng k có mạng, nhưng lướt web thì bt chả có viẹc gì cả. Cài đặt lại Y!M nó cũng báo không thể tải các tập tin cần thiết. Hầu như máy e chỉ có lướt web là có mạng, còn lại không được.

IE cũng không vào được và báo lỗi này

Bấm vào cái dòng chữ đó hiện lên bảng này

Bấm next tiếp hiện ra thế này?

pedaudangiu6895

vậy là windows bạn bị lỗi rồi... bạn tìm 1 bản windows nguyên gốc của microsoft cài vào là các ứng dụng như yahoo messenger chạy vo tư

Bruno

protri vậy là windows bạn bị lỗi rồi... bạn tìm 1 bản windows nguyên gốc của microsoft cài vào là các ứng dụng như yahoo messenger chạy vo tư Như nào vậy, giúp với.

---------- Bài thêm 28-09-2011 lúc 00:13 ---------- Bài trước là 27-09-2011 lúc 23:42 ----------

IE cũng không vào được và báo lỗi này

Bấm vào cái dòng chữ đó hiện lên bảng này

Bấm next tiếp hiện ra thế này?

hoangtuNeo_Neo

bạn kiểm tra lại xem lại chế độ chặn của firewall và phần mềm diệt virut xem có chặn gì không. Mạng của bạn đang để DNS là gì ?

Sadiq

nhatnam2k11 bạn kiểm tra lại xem lại chế độ chặn của firewall và phần mềm diệt virut xem có chặn gì không. Mạng của bạn đang để DNS là gì ? Kiểm tra tnao. giúp với.

familya6vuive

vào chỗ thiết lập IP tĩnh hay động đó bạn, kiểm tra DNS xem, tốt nhất nên để IP động DNS động test xem

Bạn chỉ cần cài lại Internet Explorer là được. YM chạy trên nền IE , nếu IE bị lỗi thì YM cũng die

Bạn nên gỡ bỏ IE rồi download bản IE mới nhất từ trang trủ Microsoft. Nếu bạn dùng WinXP thì download IE 8 thôi nhé

Theo mình mấy cái lỗi về IE khó khắc phục lắm, mình vừa từng bị vài lần, tìm nhiều cách cứu chữa nhưng đều không thành công, tốt nhất bạn nên cài 1 bản windows mới rồi ghost lại, cứ vậy mà dùng, cũng không tốn nhiều thời (gian) gian đâu. Chúc thành công.

Taji

dinhxuansang thử dùng FF hay GC thử

tắt proxy của các trình duyệt đi

chỉnh lại ip động FireFox vào dc mạng, GG hay IE thì k vô dc, yahoo cũng k vô dc, hầu như chỉ có firefox kết nối dc internet

Bain

Tóm lại thế này .

Ban dùng Google Chrome mở 1 site bất kỳ. nếu nó thông báo không có kết nối thì chụp cho mình 1 cái hình và đưa lên đây coi thử....

nguyentoanhy

Thay đổi trình duyệt mặc định trong Windows

Firefox:

Trước tiên, hãy khởi động Firefox, mở Tools > Options > Advanced. Tại đây, các bạn sẽ thấy ô để lựa chọn Firefox làm trình duyệt mặc định của hệ thống:

Khi nhấn nút Check now, 1 cửa sổ pop up sẽ hiển thị và hỏi bạn có chắc chắn muốn thiết lập hay không. Chọn Yes:

Chrome:

Cũng tương tự như trên, sau khi khởi động Chrome, các bạn mở mục Options và tìm theo đường dẫn Basics > Default browser

Tất cả những gì cần làm tại đây là nhấn nút Make Google Chrome my default browser.

Internet Explorer:

Dù cho bạn đang sử dụng phiên bản IE nào đi chăng nữa thì quá trình này vẫn không thay đổi. Mở phần Tools > Internet Options > Programs > Default web browser

song ! chuẩn không cần chỉnh

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác