Ruddy

Chào tất cả người!! Máy em cài winrar, nhưng khi click chuột phải lên thư file rar, hay muốn nén 1 file rar thì lại không thấy menu của winrar. Mỗi lần như vậy em lại phải mở winrar và làm trong winrar rất bất tiện:

Mặc dù em vừa chỉnh phần context menu trong winrar thế này:

Em thử gỡ ra và cài lại thì vẫn không có gì thay đổi.

Vậy phải làm sao để khi click chuột phải thì có menu winrar đây ạ? EM Thank tất cả người nhiều!!

vespa_co

nguyennha1211 Chào tất cả người!! Máy em cài winrar, nhưng khi click chuột phải lên thư file rar, hay muốn nén 1 file rar thì lại không thấy menu của winrar. Mỗi lần như vậy em lại phải mở winrar và làm trong winrar rất bất tiện:

Mặc dù em vừa chỉnh phần context menu trong winrar thế này:

Em thử gỡ ra và cài lại thì vẫn không có gì thay đổi.

Vậy phải làm sao để khi click chuột phải thì có menu winrar đây ạ? EM Thank tất cả người nhiều!! Nếu bạn có cài song song winrar và 7zip thì gỡ 2 cái ra rồi cài lại winrar thử xem . Trước bị lỗi này phải làm cách đó

tonmackim

Bạn thử cách này xem, chạy winrar vào menu Options > Settings > thẻ Intergration > mục Shell Intergration > đánh dấu chọn vào Intergrate winrar into shell, nhấn OK để xác nhận.

Bain

Bạn dùng Winrar gì? Nếu là bản Portable thì hình như nó không được tich hợp vào menu chuột phải ?

Các chủ đề có liên quan khác