anhem11v2

Đây là lần đầu tiên em viết bài trên diễn đàn ,mong các cao thủ chỉ giáo:em xài windows 7,hôm nọ bị virus nó Luyện dữ quá,máy em đơ lun nên em quyết định cài lại win.trong quá trình cài em không biết vừa chọn nhầm cái gì mà lúc khởi động xuất hiện 2 windows 7 chạy song song làm máy em chạy với tốc độ của con rùa.Em dùng đĩa boot để format ổ C nhưng khi format xong, cho đĩa windows 7 vào cài lại thì nó không cho cài vào ổ C nữa, em đành cài vào ổ D.Cài xong vào hdh thì thấy ổ D chuyển thành ổ C còn ổ C thì mất tiêu luôn.huhu. Có cao thủ nào biết chỉ giáo em cách lấy lại ổ C với.em xin chân thành cảm ơn

mrala_lonely

có lễ là phân vùng bị mất của bản vừa bị hide rồi. bạn dùng đĩa hiren boot -> rồi vào hard disk tool (dòng 2)- > rồi chọn các phần mềm quản lý HDD của bạn để chọn active lại. còn mih thì dùng acronics -> khài vào thì sẽ xuấ hiện các partion và bạn xem cái nào bị ẩn thì bạn click chuột phải vào rồi chọn thể advanced thì phải rồi chọn unhide thì phải (nói chug là bo chế độ ẩn). chúc bạn thành công

boy_baby564

thì forrmat lại..chia lại từ đầu..vấn đề của bạn chỉ là cái tên ổ thui chứ gì

Các chủ đề có liên quan khác