Webbe

Mọi người cho Mít hỏi, Mít muốn chụp màn hình máy laptop làm như nào vậy ???

Mít có thấy 1 nút có hai dòng chữ. dòng trên là ....( ờ mít quên rồi ) với dòng dưới là Print S. Mít đoán là nút này rồi mà ấn dúi làm hoài vào paitn không paste được.

Gà công nghề quá à ai rảnh chỉ mít với nhé, Thank nhiều ^^

Nguyên văn bởi Mít Ướt

Mọi người cho Mít hỏi, Mít muốn chụp màn hình máy laptop làm như nào vậy ???

Mít có thấy 1 nút có hai dòng chữ. dòng trên là ....( ờ mít quên rồi ) với dòng dưới là Print S. Mít đoán là nút này rồi mà ấn dúi làm hoài vào paitn không paste được.

Gà công nghề quá à ai rảnh chỉ mít với nhé, Thank nhiều ^^

Nhấn tổ hớp phím ctrl+prt sc rồi vào paint nhấn ctrl+v để chụp toàn màn hình . Nhấn alt+prt sc rồi vào paint nhấn ctrl+v chụp lấy mỗi phần mình đang xem.

Doran

Mình thường bấm Alt + print S, sau đó vào star -> accessories -> paint -> edit -> paste

nga_n81

trời ơi sao mà qua cũng ấn cùng lúc cả ALT... có lúc cũng CtrL với phím đó mà sao không được chứ

=(( để tối mình về coi lại coi

@hoángon : không dưng nói mít rảnh là sao, biết là cái đơn giản nhưng ở laptop mình chưa chụp được, chứ máy nè chụp hoài mà hic, không bít thì hỏi chứ bộ

Bardarik

Nguyên văn bởi Mít Ướt

trời ơi sao mà qua cũng ấn cùng lúc cả ALT... có lúc cũng CtrL với phím đó mà sao không được chứ

=(( để tối mình về coi lại coi

Cứ làm y như mình nói đi đảm bảo được. Mình cũng dùng laptop mà. Nếu không được cứ mang tới đây đảm bảo mình sẽ đền gấp đôi . . . ;))

tctuvan

la that, bam print screen roi phai paste duoc vao paint chu ban.

ban vao paint, cho file new. paste vao chac chan dc. neu khong thi co le nut hong

[ Post bai thong qua Mobile ]

tctuvan

la that, bam print screen roi phai paste duoc vao paint chu ban.

ban vao paint, cho file new. paste vao chac chan dc. neu khong thi co le nut hong

Các chủ đề có liên quan khác