Birke

Trong cái phần mềm, nếu muốn nghe thì nhấp vào biểu tưởng đĩa CD, nó sẽ tự động nói, và nghe rồi check answers. Đỡ phải tìm track trong Audio CD với page trong sách.

Hàng bên dưới trong phần mềm có các công cụ, viết, tick, ....

Trên windows Vista và windows 7, windows 8, windows 10 mỗi lần chạy thì đêu nhấp chuột phải và chọn Run as administrator (Nếu nhấp chuột trái chạy luôn thì nó cũng chạy, nhưng không thấy gì trong phần mềm).

Để mỗi lần chạy không phải right-click và chọn Run as, làm như sau:

Trên Vista, Windows 7, right-click icon Tactics ==> Properties ==> Compatibility ==> Check ô Run this program in compatibility mode for: Windows XP (Service Pack 3) ==> OK.

Hoặc, right-click icon, nhưng không chọn Properties, mà chọn Troubleshoot Compatibility, và chọn Recommended, và làm theo hướng dẫn, rồi Save, rồi OK.

Hướng dẫn sử dụng
You must be registered for see medias

Link download Phần mềm:
4share

Google Driver

Hướng dẫn cài:
Giải nén, rồi Bạn vào thư mục Tactic For Listening\ArianaTactics\123.tzh chạy file setup
Code:
Chú ý: khi cài nhớ chọn instal type là complete.
sau đó vào thư mục c rack Ở ngoài cùng chạy file đó là xong. Nhiều bạn nhầm thư mục này với 123.tzh\Patch là không đúng nhé.

Trên windows 7, 8, 10 thì phải run as windows xp sp3 nhé. Hướng dẫn nêu ở trên.

Ai thích tải Sách và Audio CDs: thì vao đây:
Nguyên bộ Tactics for Listening ba cấp độ (có đầy đủ Book và CD)

Ngoài ra, ai muốn luyện kỹ năng nghe tiếng anh kết hợp học từ vựng từ báo vào đây nhé: Web
Nghe đọc tin tức , nên chọn những tin bạn yêu thích để nghe. Rất dễ nghe!

Frewen

Tactics for Listening CD-ROM

Đó là Student's CD, nó vậy đó. CD1, 2 & 3 là đầy đủ hơn.

Cái CD-ROM có phải của Oxford làm đâu, nên mới thế mà.

lonely_4ever_54

phần cài mình cài được rồi nhưng nó ra thứ chữ gì không hiểu lắm.may là bài học vẫn là tiếng anh.mở ra chả biết cho nó đọc bài kiểu gì.hay vừa nghe mp3 vừa mở phần mềm này đúng k bạn ?

cái này down bài nghe audio về có đầy đủ như sách không bạn..mình nhìn hình như tương tự mấy link mình vừa down tức là nó ngắt bớt các phần trong sách..có gì k đúng bỏ qua nha

ya_hoo

Trong cái phần mềm, nếu muốn nghe thì nhấp vào biểu tưởng đĩa CD, nó sẽ tự động nói, và nghe rồi check answers.

Đỡ phải tìm track trong Audio CD với page trong sách.

Nó bảo nghe lại và check correct answers, thì phải mở lại cái nghe của task 1 chứ.

phần basic..unit 1..trang 2 phần task 2 nhấn vào biểu tượng đĩa nó chỉ đọc mỗi tiêu đề sau đó rồi thôi..trong bản mp3 mình down về cũng vậy..hay phần này mình tự đọc thôi

nhokvip_pro

Mình cài được trên windows 7. check answer, check mark đủ cả, mỗi tội không có chỗ nào để nghe được, bạn bảo kicks vào biểu tượng đĩa, nó ở chỗ nào? không thấy nút play, hay j cả......

laiducav

Re: Tactics for Listening CD-ROM

bạn up trên fshare hay trang khác dc ko, 4 share không tải dc free

tctuvan

Trích dẫn từ laiducav:
bạn up trên fshare hay trang khác dc ko, 4 share không tải dc free

Sao không? Mình vẫn tải bình thường mà. ít nhất 100k/s đâu cần trả tiền.

mình tải không được, tới bốn trăm mấy Mb là thất bại, tải 3 lần rồi đó! bạn có thể cho link khác hay gửi trực tiếp qua mail cho mình được ko?
[email protected] ! Xin cám ơn

tctuvan

Trích dẫn từ trantuankhoa1031:
mình tải không được, tới bốn trăm mấy Mb là thất bại, tải 3 lần rồi đó! bạn có thể cho link khác hay gửi trực tiếp qua mail cho mình được ko?
[email protected] ! Xin cám ơn

Thế thì bạn cần resume chứ ai lại down từ đầu. Nó khá nặng sao gửi mail được

Cài IDM để down nhé
Download Portable IDM 6.18 không cần cài đặt

jennipham

Trích dẫn từ nhokvip_pro:
Mình cài được trên windows 7. check answer, check mark đủ cả, mỗi tội không có chỗ nào để nghe được, bạn bảo kicks vào biểu tượng đĩa, nó ở chỗ nào? không thấy nút play, hay j cả......

đó ở ngay cạnh tiêu để của mỗi bài nghe đấy bạn, ngay sau từ let's listen đó..

creatself1111

Trích dẫn từ jennipham:
Trích dẫn từ nhokvip_pro:

đó ở ngay cạnh tiêu để của mỗi bài nghe đấy bạn, ngay sau từ let's listen đó..

Mình nhấp vô biểu tượng đĩa mà không được luôn :cry:

tctuvan

Trích dẫn từ creatself1111:
Mình nhấp vô biểu tượng đĩa mà không được luôn :cry:

Bạn cài không gặp lỗi gì à?
Thế làm theo hướng dẫn này chưa?
Trên windows Vista và windows 7 mỗi lần chạy thì đêu nhấp chuột phải và chọn Run as administrator (Nếu nhấp chuột trái chạy luôn thì nó cũng chạy, nhưng không thấy gì trong phần mềm).

tinhoc122

link dowload sách tactics for listenning bị hỏng hãy tải lại cho

tinhoc122

link dowload sách tactics for listenning bị hỏng hãy tải lại cho

tinhoc122

tại sao tải về không có xuất hiện phần dù đẫ làm đủ kiểu :rules: :rules: :rules:

Các chủ đề có liên quan khác