hotgay_boy90

những ai đang dùng TuneUp có thể tận dụng chức năng đổi màng hình boot và logon cho win.

các bạn tải về 2 gói này rồi giải nén và bấm đôi vào những file bên trong để thay đổi.

Boot Screen

Logon Screen

hình:

nếu thấy hay thank mình cái nha

Cord

mình lũy ý tí nha

lần sau post mấy cái này bạn nên cho hình nha bạn

giamdocnhamoi

phongtran27 mình lũy ý tí nha

lần sau post mấy cái này bạn nên cho hình nha bạn máy cái này không có máy ảnh nên chụp không được

Baxter

liokocode máy cái này không có máy ảnh nên chụp không được fai có máy ảnh mới chụp dc hả bạn ,dùng Mspaint có sẵn trong Windown đó bạn

nguyendinhthe Show cái boot screen của mình cái nhỉ:hơi xấu nhưng được cái là có bản quyền!
công nhận là đọc quyền đấy, nếu có thể bạn chỉ mình với...

hay bạn đang dùng soft gì vậy ?

thấy hay quá muốn học hỏi....

som_mai

trungthanhz công nhận là đọc quyền đấy, nếu có thể bạn chỉ mình với...

hay bạn đang dùng soft gì vậy ?

thấy hay quá muốn học hỏi.... cái này bạn dùng tuneup là làm được mà

Gairbhith

quá hay. Thanks bạn nhá!

Mình làm được oy`. Show tất cả người xem màn hình boot và logon nè.

Boot screen (tự design):
Còn đây là logon screen (mix từ cái Moonrise thêm vài rõ hơn để cho nó riêng)

vietdungbui2002

tình hình là mình có 1 vài boot screeen mà không biết phải thay đổi thế nào bằng TuneUp cả, có ai chỉ giúp mình hok. Thanks ^^!

vanloc_cdt_k12

greatlove1987 tình hình là mình có 1 vài boot screeen mà không biết phải thay đổi thế nào bằng TuneUp cả, có ai chỉ giúp mình hok. Thanks ^^! Cái nè đơn giản mừ bạn. Bạn vào Start\All Programs\TuneUp Ultilities\TuneUp Styler. Khi đó, cửa sổ TuneUp Styler xuất hiện. Bạn chọn vào Change Windows XP Boot Screen. Sau đó bạn có thể tự mình tạo lấy một cái bằng cách chọn Create new hay Load file có sẵn bằng cách click vào Add > Load boot screen from a file. Sau đó bạn tìm đến file boot screen trong máy rùi click Open. Thế là xong oy` đóa. File boot screen có thể là *.tbs *.bmp *.jpg *.png *.gif *.jpeg *.bootskin *.exe.

Chúc bạn thành công và sẽ có được màn hình boot đẹp như ý muốn.

ductrinh_86

cái này lên trang của tuneup utilities có rất nhiều boot logo, stye....mấy cái này cũng lấy từ đó 100%

tranngoclam1991

lonelystyle Cái nè đơn giản mừ bạn. Bạn vào Start\All Programs\TuneUp Ultilities\TuneUp Styler. Khi đó, cửa sổ TuneUp Styler xuất hiện. Bạn chọn vào Change Windows XP Boot Screen. Sau đó bạn có thể tự mình tạo lấy một cái bằng cách chọn Create new hay Load file có sẵn bằng cách click vào Add > Load boot screen from a file. Sau đó bạn tìm đến file boot screen trong máy rùi click Open. Thế là xong oy` đóa. File boot screen có thể là *.tbs *.bmp *.jpg *.png *.gif *.jpeg *.bootskin *.exe.

Chúc bạn thành công và sẽ có được màn hình boot đẹp như ý muốn. THế cho mình xin cái Tuneup được không

huypham1 THế cho mình xin cái Tuneup được không Của bạn . Ngay trong Vnz đóa.

đây là man hinh boot và logon vừa vào windows đâu mà dùng cái đó chụp

Cài nè đâu cần máy ảnh bạn. Đã xài TuneUp thì có thể Show lage preview lên là chụp được mà. Đặc biệt, nếu mình không nhầm thì khi chưa vào windows vẫn có thể chụp được màn hình logon. Hơn nữa, nếu vào windows rùi, bạn có thể nhấn tổ hợp phím Ctrl + L (Switch user thì phải) để ra ngoài chụp màn hình logon sau đóa mở paint ra paste vào là được mà.

phuongadidas

sao mình làm nó báo lổi : The selected boot screen could not be installed. Please make sua that you have the necessary permission. You may need to log on under a local administrator account.

The process cannot access the file because it is being used by another process........

---------- Bài thêm lúc 05:47 ---------- Bài trước là lúc 05:50 ----------

các pro giúp mình với....

phaply_k19

good đó U .cố gắng phát huy ^^

---------- Bài thêm lúc 16:29 ---------- Bài trước là lúc 16:27 ----------

sao mình làm nó báo lổi : The selected boot screen could not be installed. Please make sua that you have the necessary permission. You may need to log on under a local administrator account.

The process cannot access the file because it is being used by another process........

---------- Bài thêm lúc 05:47 ---------- Bài trước là lúc 05:50 ----------

các pro giúp mình với....

cái này là không có quyền admin thui pồ ah.

chắc log quán nét ha~

nếu làm ở máy nhà mà không dc thì dùng quyền admin cho turnup ấy. run as adminitration

mr.puta_1988

cái tune up 11 của ta sao chả thây chỗ thây đổi boot screen nhể cái đó chắc không dùng được cho windows 7

Các chủ đề có liên quan khác