Rocky_Kute

Mình dám chắc rằng hầu hết các bạn đều sử dụng kiểu gõ TELEX trong chuyện gõ Tiếng Việt. Và không biết làm sao có thể sử dụng kiểu gõ VNI. Do vậy hôm nay mình xin phép được chỉ dẫn các bạn về chuyện sử dụng kiểu gõ này.

Dấu sắc: phím số 1

Dấu huyền: phím số 2

Dấu hỏi: phím số 3

Dấu ngã: phím số 4

Dấu nặng: phím số 5

Â: A6

Ă: A8

Ê: E6

Ô: O6

Ư: U7

Ơ: O7

Đ: D9

Chúc các bạn thành công !!!!!

Mong các mod stick bài viết này ! Xin chân thành Thank !

langtu87_kr

tại sao lại post bài này, cái này ai cũng biết không cần chỉ, yêu cầu khóa chủ đề này lại.

caheo_tinhyeu

Quote Được gửi bởi phong_robin

Mình dám chắc rằng hầu hết các bạn đều sử dụng kiểu gõ TELEX trong chuyện gõ Tiếng Việt. Và không biết làm sao có thể sử dụng kiểu gõ VNI. Do vậy hôm nay mình xin phép được chỉ dẫn các bạn về chuyện sử dụng kiểu gõ này.

Dấu sắc: phím số 1

Dấu huyền: phím số 2

Dấu hỏi: phím số 3

Dấu ngã: phím số 4

Dấu nặng: phím số 5

Â: A6

Ă: A8

Ê: E6

Ô: O6

Ư: U7

Ơ: O7

Đ: D9

Chúc các bạn thành công !!!!!

Mong các mod stick bài viết này ! Xin chân thành Thank !

Đề nghị admin mở box Tin học...Quá Căn Bản cho pác phong_robin post bài nào. Hehe vui thoi mong pác đừng giận em

Jeffrey

Có lòng là được rồi.Bạn của tui chỉ vài người xài telex,còn nhiêu xài vni ráo......

sorryilove_you

không ít người biết cách gõ Vini nhưng cũng không ít người không biết gõ Vini vì thế tui ủng hộ bài này, tui cũng đang tập gõ Vini, trước xài Telex nhưng không phù hợp khi gõ Tiếng Anh, rất bất tiện.

tui post comment này bằng cách gõ Vini nè

antony_9x

bây giờ đi lại thời (gian) văn minh MS DOS à!

kiểu gõ VNI lợi cái là không cần chuyển mã khi đánh tiếng anh, ít lỗi nhưng nhược điểm đánh khá lâu nên không phải là lựa chọn hàng đầu

Các chủ đề có liên quan khác