goodnight_8x

Nếu bạn nào không biết cái loa này có lẽ sẽ cho đây là 1 câu hỏi ngớ ngẩn (loa sao lại không phát nhạc được ?) nhưng ý của mình muốn hỏi là cái loa nhỏ xíu trong main kìa, hình như nó chỉ biết kêu bip bip thì phải (cũng lớn đấy chứ!)

Cái loa (dây kết nối trong main gọi là "speaker") này thường kêu bip khi khởi động (khi pin đồng hồ hết chẳng hạn), kêu bip dài khi RAM không tiếp xúc tốt, hay Avira báo tít tít khi có virut, hay khi bật 1 vài tool hack cf chẳng hạn!

Bạn biết gì về cái loa bé xíu này? Và liệu nó có phát nhạc được không ? Hãy thảo luận tại đây nhé!

tatca_laem

Ý bạn là tháo cái loa đó ra rồi cắm vào jack loa sau máy hay để vậy phát nhạc luôn???

minhthu_88

tháo thùng case ra nhiều nhưng chả chú ý đến cái loa đó

chắc là cũng được,nhưng phải biết nối jack,có lẽ nối với tai phone của điện thoại chắc nghe được

Sterling

nhungiotle Ý bạn là tháo cái loa đó ra rồi cắm vào jack loa sau máy hay để vậy phát nhạc luôn??? xomthay01

chắc là cũng được,nhưng phải biết nối jack,có lẽ nối với tai phone của điện thoại chắc nghe được

Vậy là 2 bạn chưa biết cái mini loa này rồi

Nó dính liền với main máy tính mà, đâu có jack cắm gì

Chắc là chưa xài avira nên chưa biết rồi!

Kenn

nếu bạn vừa học lập trình thì sẽ biết là cái loa này phát nhạc được nhưng nó không thể phát nhạc được như các loa cắm vào cổng audio out

phuhung2350

The World Vậy là 2 bạn chưa biết cái mini loa này rồi

Nó dính liền với main máy tính mà, đâu có jack cắm gì

Chắc là chưa xài avira nên chưa biết rồi! Oh...thế cấu tạo loa này ntn vậy bác???

nhungiotle Oh...thế cấu tạo loa này ntn vậy bác??? Nó như cái loa trong các thiệp nhạc vậy đó bác. Nó chỉ phát những âm trong một dãi tần số khá hẹp... (bằng cách nào từ hệ điều hành làm cho nó chịu mở miệng )

xomxixon

xomthay01

À, chắc là được, nhưng mình muốn máy nó tự phát cơ (không biết có chương trình nào điều khiển nó không), chứ tháo ra gắn vô jack cắm phone thì chắc nghe rồi!

Theo như mình biết thì mấy cái này chỉ giỏi kêu bip bip là lớn chứ phát nhạc chắc nhỏ lắm (chắc như phone ấy)!

Giulio

ngày trước mình xài cái main của msi nó có cái loa đó rất tiện ví như mình bị lỗi main hay là do ram thì nó sẽ kêu nhưng nay đỏi sang cái biostar chả thấy kêu j cả không biết là lắp cái loa đó vào có được không bác nhỉ hay là tùy tưng main cái nào hỗ trợ thì lắp mới được

ng_trang2000

thanhquan11a1 Nó như cái loa trong các thiệp nhạc vậy đó bác. Nó chỉ phát những âm trong một dãi tần số khá hẹp... (bằng cách nào từ hệ điều hành làm cho nó chịu mở miệng ) Ặ́c ặc...loại loa này sao mà phát nhạc được chứ...đây là loa đơn ăm sắc mà.

yox_nox

bạn có thể bắt nó phát ra tiếng bíp bíp theo tầng số khác nhau đó.Vd như trong C# có thể tạo ra tiếng bíp bằng câu lệnh

Console.Beap(a,b) a:tần số,b là thời (gian) gian phát(miligiay)

becksin07

theo mình biết thì cái load trên main chỉ dùng để thông báo tình trạng của máy thôi mà

nó có thể kêu được nhưng chỉ là những tiếng bíp bíp thôi

thường thì khi nó kêu thì là có lỗi gì đó

nói chung là không nên chọc cho nó kêu lên

Các chủ đề có liên quan khác