Duy Ky_A1 các bạn không ai biết, giúp tui cách format toàn bộ cái, để tui thử Cứ cài lại windows đi, nó tự khắc hiện mục format cho bạn. Nếu làm đến mức đó rồi mà còn không được thì có thể lỗi phần cứng rồi cũng nên, thỉnh thoảng ổ cứng bị lỗi nên không nhận được file cài đặt. Trước mình bị lỗi 1 cái ổ cứng, vẫn hoạt động nhưng tự dưng mất một số chức năng của win, không cài đặt được 1 số phần mềm, ghost lại không được thế là cài lại windows mới, cài xong chạy được windows rồi nhưng vẫn lỗi, làm đi làm lại cũng vậy. Cuối cùng kết luận là lỗi ổ cứng (coi như vứt vì không thể sửa và khắc phục được), giải pháp là mua ổ cứng mới, đem về lắp cài chạy vô tư

Constantinos

Win minixp tích hợp sẵn trong đĩa Boot ấy,khi khởi động từ ổ CD thì bạn sẽ thấy ở dòng thứ 3 ấy. Cop hết dữ liệu lại (kiếm cái ổ cứng).Bạn cop trong windows mini rất nhanh.Xong rồi thì Fomat hết đi,cài lại windows , xong thì cài diệt virus đi rồi mới cài driver, phần mềm .

sooiinlee

khó hiểu, khó làm quá, tui biết cài Win,GHost nhưng kiếm đâu ra boot CD bây giờ, cách nayh tính sau vậy,ước gì thêm cách nữa

net.princevn

mang ra tiệm sửa vi tính bỏ 80k ra cho nó cài lại windows cho rồi, nhưng tui nghĩ trường hợp của bác là cái ổ cứng bị hư hỏng gì về phần cứng rồi, mua ổ cứng mới mà gắn vào, bác mà tự sửa tự ghost, format lung tung có khi nó càng hư hỏng nặng thêm thì sao

Các chủ đề có liên quan khác