just_flying

tinh hinh la truoc la em xai win7. hum wa em cai windows xp de xai thử. bay giờ em cài xong hết rồi. nhưng còn thiếu mỗi con driver: video controller..

vậy bác nào có thi cho em xin được ko.. các bạn chú ý hộ em la driver nay là của windows xp nhé..

thank cac bác trước nhế>>>>

---------- Bài thêm lúc 22:17 ---------- Bài trước là lúc 22:04 ----------

không bac nao giup em ak;;;

cxanhvn

bạn phải nói rõ máy tính của bạn thuộc hãng nào chứ. bạn nói thế thì ai mà biết được.

trami56

bạn xài máy bạn thì cũng pải đưa cái tên Main, xài laptop thì cũng phải đưa mã máy . Không thì bít đằng nào mà giúp

zen_nhok

duclv62 tinh hinh la truoc la em xai win7. hum wa em cai windows xp de xai thử. bay giờ em cài xong hết rồi. nhưng còn thiếu mỗi con driver: video controller..

vậy bác nào có thi cho em xin được ko.. các bạn chú ý hộ em la driver nay là của windows xp nhé..

thank cac bác trước nhế>>>>

---------- Bài thêm lúc 22:17 ---------- Bài trước là lúc 22:04 ----------

không bac nao giup em ak;;;

- Bạn làm theo chỉ dẫn sau nhé:

mdcketnooi.com/forum Để khắc phục vấn đề thiếu Driver, báo sai driver, báo unknown device, bạn hãy download và cài đặt

Phần mềm nãy sẽ giúp bạn dò tìm, cập nhật, download tất cả các driver cần cho máy bạn. Ngoài ra nó còn giúp bạn sao lưu lại ở nhiều hình thức, đặt biệt là tạo ra một tập tin tự cài đặt 1 lần cho tất cả các driver trên máy bạn. Sau đây là vài chỉ dẫn bằng hình ảnh:

Sau khi cài đặt hoàn tất, click để đăng ký bản quyền:

Nhập Name và code sau: - Có thể Copy ở đây và dán..

Registration Name: Komputer Swiat

Registration Code: 05L64d9f1F-48E54

Trên thanh công cụ chọn menu "Update" để phần mềm tự tìm và hiển thị các driver đang cần cho máy:

Sau khi tiến hành scan driver còn thiếu hay cần update thì bạn hãy chọn "download" để tải chúng về, chứa tập tin cài đặt driver lên máy:

Việc cuối cùng là cài đặt các driver vừa tải về trên máy của bạn, sẽ khắc phục được vấn đề thiếu driver.

Lưu ý: Trong quá trình dò tìm và update driver, có những driver máy bạn vừa nhận và hoạt động tốt nhưng phần mềm có thể báo lại nó trong danh sách cần update, bạn có thể bỏ qua.

P/S: Vấn đề phát sinh khác bạn hãy post lên đây để tất cả người chia sẽ cùng bạn.

--- Ngoài ra Driver Magician V3.61 còn cung cấp chức năng sao lưu tất cả các driver trên máy của bạn để dành cho lần "Cài đặt lại" tiếp theo, đặt biệt hơn nó còn giúp bạn tạo một tập tin duy nhất tự cài đặt tất cả các driver mà vừa sao lưu đó với dạng "Tên.exe". Sau đây là vài hình ảnh chỉ dẫn tự sao lưu tất cả driver thành một tập tin tự cài đặt duy nhất. (Thao tác này thực hiện chỉ khi máy của bạn vừa có đầy đủ driver và muốn sao lưu chúng lại để dành sau này xài)

Bạn chọn cách thức sẽ sao lưu:

Chọn dạng tập tin sẽ sao lưu:

Tiến hành kiểm tra và hiển thị tất cả các driver trên máy:

Chọn driver sẽ sao lưu à tiến hành sao lưu:

(lưu ý bạn có thể chọn "Select All" để sao lưu tất cả driver hiện có, hay bạn chỉ cần đánh dấu kiểm vào những driver hiển thị màu đỏ - đó là những driver mà Microsoft (windows bạn đang dùng) không thể tự nhận và bạn nên phải cài đặt lại, màu đen thì windows của bạn có thể tự nhận sau khi cài đặt lại hệ điều hành đó)

Lần sau, khi cài đặt lại hệ điều hành, bạn có thể không cần cài đặt "Magician Driver" để update driver, mà chỉ cần chạy tập tin "ten.exe" mà bạn vừa sao lưu khi nãy để cài đặt lại tất cả driver trên máy bạn.

(Lưu ý: những driver được sao lưu sẽ chỉ đúng khi bạn cài lại HĐH cũ, VD bạn sao lưu khi sử dụng Windows XP thì lần sau khi cài đặt lại nó sẽ chỉ nhận driver ở windows XP, nếu bạn thay vista hay win7 bạn hãy cập nhật driver, điều này đương nhiên nhưng nhắc một số bạn có thể sơ ý)

Haves fun

Chúc bạn thành công....!

kitten_linhchi

Bạn gõ tên Main máy bạn lên GG tìm nhé. Nếu không có thì bạn có thể dùng Phần mềm tìm Driver tự động như Skydriver...

Các chủ đề có liên quan khác