các bạn cho em hỏi tại sao máy tính nhà em hay tự reset mỗi khi click chạy quá nhiều chương trình cùng một lúc! Máy bị đơ xong rồi tự reset. Rất khó chịu, các bạn cho em hỏi đó là nguyên nhân gì?

Em thường cài windows thường xuyên mà vẫn bị như thế! Haizz có thật là do virut nó chém cái máy em ko?

minhluanvn2006

Có nhiều nguyên nhân như các bạn trên vừa nói

hay có thể do CPU bị nóng do " làm chuyện nặng ", bạn kiểm tra xem tản nhiệt sao rồi!(trước tiên dùng phần mềm kiểm tra nhiệt độ cho CPU, nhớ phải bật nhiều chương trình như khi bạn nói xem CPU có nóng quá không!)

Còn nếu bạn cài windows rồi mà vẫn bị thế thì mình nghĩ không phải do virus rồi!

maivan_quach

chào bạn !!!

máy của bạn nthe là xảy ra do rất nhiều lí do như các bạn ở trên vừa trình bày rồi mình bổ sung thêm

- chắc là khi cài windows bạn check vô ổ D E liền nên virus bạn cài nó qua DE từ lâu bạn cài windows lại C thì sao hết dc

- cũng có thể do xung soft bạn cài chúng no bém nhau

sinner_blog

nếu mở nhiều phần mềm mà bị thế rất có thể do xung đột phần mềm với nhau, hay máy tải không được.Cấu hình máy bạn thế nào. nếu cấu hình thấp thì dễ đơ máy lắm Bạn thứ kiểm tra lại máy xem thế nào, chứ mình cũng bị tương tự bạn đó. Mở ít là chạy được, ít bị tắt nguồn hơn.

chik_chik312

kjngboy20 chào bạn !!!

máy của bạn nthe là xảy ra do rất nhiều lí do như các bạn ở trên vừa trình bày rồi mình bổ sung thêm

- chắc là khi cài windows bạn check vô ổ D E liền nên virus bạn cài nó qua DE từ lâu bạn cài windows lại C thì sao hết dc

- cũng có thể do xung soft bạn cài chúng no bém nhau thử theo bro này coi dc k

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
V Thực trạng về kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Nhà Máy Chế Biến Gỗ FORIMEX II Luận văn Kinh tế 0
K Tính toán thiết kế và hoàn thiện hệ thống xử lý nước thải sản xuất tinh bột sắn thu Biogas của nhà máy chế biến tinh bột sắn yên bình Luận văn Kinh tế 2
Q Phân tích tính hiệu quả sử dụng vốn và biện pháp nâng cao hiệu quả sử dụng vốn trong Nhà máy đóng tầ Công nghệ thông tin 0
A Tổ chức kế toán tập hợp chi phí và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy Thiết bị Bưu điện Luận văn Kinh tế 0
C Hoàn thiện công tác hạch toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy cơ khí Hồng Na Luận văn Kinh tế 0
D Tính toán cửa nhận nước nhà máy thủy điện cùng làm việc với nền bằng phương pháp phần tử hữu hạn Khoa học Tự nhiên 0
D Tính toán thiết kế thiết bị cyclone, túi vải nhà máy xi măng Khoa học kỹ thuật 0
T Thiết kế nhà máy sản xuất rượu etylic từ rỉ đường năng suất tính theo cồn tinh chế 30000l ngày Khoa học kỹ thuật 0
T Đồ án Tính toán thiết kế hệ thống xử lý nước thải nhà máy sản xuất giấy công suất 300 m3/ngày đêm Khoa học Tự nhiên 0
O [Free] Công tác kế toán chi phí sản xuất và tính giá thành sản phẩm tại Nhà máy ô tô 3-2 Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác