berua.bega

Mọi người cho e hỏi 1 chút ạ

Cty em mới thành lập ngày 01/08/2011. vừa nộp thuê môn bài xong xuôi.

Tháng 9 này e bắt đầu kê khai thuế. Nhưng cty này không in hóa đơn và cũng không lấy cái hóa đơn nào bên ngoài cả vì chắc chỉ tồn tại trong vòng mấy tháng rồi giải thể. Còn làm thế để làm gì thì e không rõ.

Vậy khi kê khai thuế Tháng 8 thì e chỉ chuyện tích vào khai lần đầu và tích vào mục 21 (không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ). Như thế đúng không ạ?

Thanks all.

Nguyên văn bởi mai_ly_89

Mọi người cho e hỏi 1 chút ạ

Cty em mới thành lập ngày 01/08/2011. vừa nộp thuê môn bài xong xuôi.

Tháng 9 này e bắt đầu kê khai thuế. Nhưng cty này không in hóa đơn và cũng không lấy cái hóa đơn nào bên ngoài cả vì chắc chỉ tồn tại trong vòng mấy tháng rồi giải thể. Còn làm thế để làm gì thì e không rõ.

Vậy khi kê khai thuế Tháng 8 thì e chỉ chuyện tích vào khai lần đầu và tích vào mục 21 (không phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ). Như thế đúng không ạ?

Thanks all.

chuẩn không cần chỉnh

kimyuong_hi

Thế chị ơi, thành lập 01/08/2011 thì ngày bắt đầu năm tài chính là ngày bao nhiêu ạ?

lien1321

Theo số đăng ký kinh doanh ngày 01/08 ấy bạn. Nhưng sao lại lập ra được mấy tháng thì lại giải thể vậy ????

mongtinh

Nguyên văn bởi hkt88

Theo số đăng ký kinh doanh ngày 01/08 ấy bạn. Nhưng sao lại lập ra được mấy tháng thì lại giải thể vậy ????

e cũng không rõ vấn đề này lắm. chắc do mục đích riêng của người ta ạ. Theo đăng ký KD thì là 01/08/2011 ạ.

Korbin

Nguyên văn bởi hkt88

hihi tớ nghĩ chắc là để rửa tiền rùi hi

namviet_navico

Nguyên văn bởi mai_ly_89

Thế chị ơi, thành lập 01/08/2011 thì ngày bắt đầu năm tài chính là ngày bao nhiêu ạ?

dù thành lập tháng nào , bạn vẫn phải ghi vaò trong phần mềm HTKK thông tin doanh nghề là bắt đầu năm tài chính là 01/01 nhé

Chúc bạn thành công

Các chủ đề có liên quan khác

Các chủ đề có liên quan khác