a_1

Mình tải file excel trên mạng trường về,font chữ là _tahoma,máy mình không đọc được,mình xài windows 7 và office 2010,đã cài font đầy đủ,đem wa máy khác xài windows xp cũng không đọc được lun.file đó đây ( chỉ là danh sách xét tốt nghề của khoa mình thui nhe,không có virus đâu) a e tải về thử đọc được không,cán này wan trọng với mình làm,đang hồi hộp không biết mình đủ điều kiện xét tốt nghề không

doanthehiep85

Bạn coi lại trong bản excel của máy bạn có phần chọn font để type đó, coi có font _tahoma không.

Hai nữa là coi down lại file excel đó coi, biết đâu file bị lỗi.

dinhxuansang vừa sửa lại cho bạn

nếu k đọc được thì bạn down font vni-times và vn arial
bạn sửa như thế nào vậy bạn

shinichi_11_11 bạn sửa như thế nào vậy bạn Thực ra các văn bản của bạn hoàn toàn đọc được với font TCVN3.

Bạn mở văn bản, nhấn tổ hợp Ctrl+ A, sau đó chọn bất kỳ font TCVN3 (.VnTime, .VnArial, .VnTahoma ....) và lưu lại là được.

Về cơ bản chỉ có 3 mã font thôi. Bạn chọn Ctrl +A rồi chuyển sang font: vni time hay time newroman hay vn time là được

hoahanhdao94

thanh2h Thực ra các văn bản của bạn hoàn toàn đọc được với font TCVN3.

Bạn mở văn bản, nhấn tổ hợp Ctrl+ A, sau đó chọn bất kỳ font TCVN3 (.VnTime, .VnArial, .VnTahoma ....) và lưu lại là được. Bạn này nói đúng đấy, đó là do bạn down về hay là do người lưu khi lưu bị nhầm là font -tahoma nên bạn k mở được,bạn chọn font .vn là mở được. CHúc bạn thành công