Barnabas

Em đang dùng windows 7 profeesional (64bit) bản quyền.khi cài các chương trình photoshop,Dreamweaver và corel từ trong ổ D của ổ cứng thì không setup được. mà khi chuyển các chương trình đó sang USB thì lai setup bình thường.các chương trình khác thì cài được bình thường.và trước kia em dùng windows vista(32bit) thì không gặp trường hợp này.Các anh có thể giúp em giả KẾT vấn đề nay.và cho em các giải quyết vấn đề này?thank các anh trước nhé

Avniel

Thì mấy cái soft ấy viết trên nền 32bit nên cài trên nền 64 bit không được chứ sao bạn ? Người ta nói xài 64bit kén phần mềm là cũng vì mấy cái này. Bạn nên down soft dành cho HĐH 64bit thì cài mới được bạn à.

bongmataac

saosang27 Em đang dùng windows 7 profeesional (64bit) bản quyền.khi cài các chương trình photoshop,Dreamweaver và corel từ trong ổ D của ổ cứng thì không setup được. mà khi chuyển các chương trình đó sang USB thì lai setup bình thường.các chương trình khác thì cài được bình thường.và trước kia em dùng windows vista(32bit) thì không gặp trường hợp này.Các anh có thể giúp em giả KẾT vấn đề nay.và cho em các giải quyết vấn đề này?thank các anh trước nhé tui cũng sài 64 bit miễn phí thui. phần mềm mà bạn cài đó kô setup dc có thể là do nhiễm virut. kô thể chạy dc file setup.exe hay chạy dc thì báo lỗi luôn.khi đưa dữ liễu tù bênn ngoài vào thì vẫn chạy bình thường.

cài lên thì nặng lắm.chạy vẫn ok mà. nên sài shop bản mới như cs2,cs3,cs5. corel 11,12
vừa chụi chạy 64bit thì cũng nên sài mấy phần đời cao. hj hj

lucky11357

x64 thì cài soft 64 thôi ai bảo đẩy e 32 vô làm gi đoc kĩ chỉ dẫn sử dụng trc khi dùng nha

ttc4vn

Máy bạn cài x64 thì nên chọn chuơng trình chạy nền x64 cài 32 k chạy dc lại còn lỗi nha, hơi hiếm ứng dụng đó

Trường hợp này phần lớn do lỗi khi copy hay virus.Bạn nên copy lại và đảm bảo máy bạn sạch,ko virus là ok.Còn về phần có tương KẾT với các soft 32bit hay không thì mình nghĩ đó không phải vấn đề.Đa phần các phần mềm có từ cuối năm 2009 đều có thể chạy được trên nền 64bit thông qua bộ dịch WOW64 và các ứng dụng 32bit thì chạy thông qua bộ dịch WOW32.Tất nhiên,có 1 số phần mềm không sử dụng được.Nhưng nếu chạy được trên vista thì win7 cũng chạy được

giotdang_kcd

Nguyễn Đình Bách Máy bạn cài x64 thì nên chọn chuơng trình chạy nền x64 cài 32 k chạy dc lại còn lỗi nha, hơi hiếm ứng dụng đó Không phải vậy đâu, trừ những phiên bản vừa quá cổ thì không chạy được trên x64 (cái này mới hiếm), còn hầu hết các ứng dụng kể cả x32 và x64 đều chạy tốt trong môi trường win7 x64.

Mình dùng win7 x64 Ultimate 2 năm nay, cài cũng rất nhiều ứng dụng, kể cả các games thì thấy đều tương KẾT hết.

thanh2h Không phải vậy đâu, trừ những phiên bản vừa quá cổ thì không chạy được trên x64 (cái này mới hiếm), còn hầu hết các ứng dụng kể cả x32 và x64 đều chạy tốt trong môi trường win7 x64.

Mình dùng win7 x64 Ultimate 2 năm nay, cài cũng rất nhiều ứng dụng, kể cả các games thì thấy đều tương KẾT hết. Chính xác rồi.Và trường hợp của chủ top có thể giải quyết theo 2 hướng mình vừa nêu bên trên

Các chủ đề có liên quan khác