Stanedisc

http://vatgia.com/317/329709/dell-studio-15-1537-black-intel-core-2-duo-t5850-2-13ghz-2gb-ram-160gb-hdd-ati-radeon-hd-3450-15-4-inch-windows-vista-home-premium.html

Dell flat 15 1537

Cho mình hỏi thêm là máy có thể chơi bold và sử dụng tốt photoshop cs3 không ? Cám ơn

Cormack

con Dell Studio 15 (1537) này cấu hình cũng Ok đó bạn, nhưng ma nếu bạn chơi Bold thì một số bold vừa thôi, còn mấy bold nặng (như đế chế III...) thì khó chơi đấy, còn Photoshop thì cung tạm được thôi chứ chưa phải là được đâu, bạn muôn để chơi bold nặng và sử dụng photoshop trả hảo thì theo mình nên mua máy để bàn, hay là đâu tư thên khoảng 2-->3 triệu cùng nữa.

bạn có thể tham tiềmo mấy máy tính cấu hình khá với giá hợp lý ở đây:

"""""Asus X83-VBX2 """"" giá 12.964.000 VNĐ

*****Core 2 Duo T6400 (2 x 2.0Ghz)/ 2MB L2 Cache/ 4Gb DDRAM / 250GB SATA/ DVD±RW/DL /Wireless Intel 802.11b/g/n/ LAN/ Modem/ Màn hình 14.1"WXGA, Camera/ nVidia GeForce 9300M GS - 512Mb/ Pin 6cell / Windows Vista Premium bản quyền.*****

"""""""""Asus X83VM-X1 P8600""""""""" giá 14 triệu

*********Core 2 Duo Penryn P8600 (2 x 2.4Ghz , 3MB Cache) 4GB DDR2 HDD 250GB sata DVDRW webcam Vga nVidia Geforce 9300 512M - LCD 14.1" BrightView - Vista Licence********

bibi

Anton

Máy này agenda onboard bạn ạ. Máy này chơi bold online tốt, một số bold online tầm trung, còn nặng quá thì chắc chơi bất mượt lắm. Mình có một máy cấu hình tương tự, chơi bold online khá tốt, bold offline như fifa09, hay NFS best capital để cấu hình cao nhất thỉnh thoảng vẫn bị giật.

PTS cs3 sử dụng tốt bạn à. Nhà mình dùng cs4, chắc cũng jống thế, chạy ngon ơ. :D

Chúc bạn may mắn ^^

lyxuan

Theo như bạn nói thì nên chọn capital riêng và agenda màng hình riêng, nếu như bạn thật sự có điều kiện, với lại khi xử dụng riêng rẻ, nếu như có sự cố gì xảy ra chỉ cần gở cái hỏng và thay bằng cái mới, hay bạn muốn nâng cấp cũng rất dể dàng.

Do đó, bạn nghỉ nếu như bạn đầu tư vào máy để chơi về hình ảnh thì bạn phải chú trọng trước nhất là agenda màng hình nhé.

Courtnay

Với cấu hình máy trên thì thừa đủ để đáp ứng cả 2 yêu cầu trên.

Lưu ý một điều là chọn mua máy cho cẩn thận, đừng tháy laptop rẻ mà mua vội kẻo sau này sửa tốn kém lắm đó

Oliverios

Nếu sử dụng Photoshop Cs3 để chơi thì có dư ,dùng kiếm gạo thì e là còn thiếu so với cấu hình bạn vừa nêu .Vì làm PTS trên màn LCD hiện nay còn gặp nhiều bất cập với người dùng chuyên nghề ,chơi bold có lẽ cũng ổn rồi .