Thân chào các bạn

tui mua usb 3g đa mạng, về nhà mua tiếp sim rác Dcom3g viettel gói Laplop easy( mặc định sim rác của Viettell là Laptop easy ah tất cả người?????). Trong TKC có 50K, TKP có 50K, đăng kí mức cước tối đa (MCTD)

Bây giờ tui dùng được nửa tháng, kiểm tra tài khoản 1 tuần nay, nó không trừ nữa, chỉ ghi là 3424d( mặc dù hôm nào cũng dùng). tui kiểm tra thi thầy hết 1.8G

Mọi người cho hỏi

1. Tại sao lại như thế

2. Thế bg dùng đến khi nào là lại phải đăng kí tiếp MCTD

3. Khi nào lại phải nạp tiền tiếp để dùng

Kính mong cac bạn giúp đỡ

cobe_kobitnoi

Nè bạn đọc kĩ đi

Giờ tất nhiên là bạn dùng hết 2gb với tốc đọ 3g rùi nó sẽ không trừ tiền nữa nhưng bạn sẽ truy cập với tốc độ down/up là 512/128kps/s tức là tốc đọ donload trung bình là 60>65kb/s . Bạn nên tìm hiểu kĩ thông tin các gói cước trước khi đăng kí để không bị mất tiền oan!

zaike_2909

Nếu thấy nó không trừ tiền thì ra siêu thị hay cửa hàng của viettel báo cho mấy em nhân viên viettel biết để nó lại trừ bình thường nhé ! Vậy thôi

si.roho

Online366 Nếu thấy nó không trừ tiền thì ra siêu thị hay cửa hàng của viettel báo cho mấy em nhân viên viettel biết để nó lại trừ bình thường nhé ! Vậy thôi hớ hớ. ai lại dại vậy

muadong_conmua

MCTD chỉ dk 1 lần duy nhất và có hiệu lực từ thời (gian) điểm dk đến khi sim vào bãi rát hjhjhj .Nếu sim trong bải rác được người khác lụm về thì có thể sài tiếp (Yêu cầu cơ bản tài khoản hơn 119999d thì cả tháng sài net free.Ít hơn thì hihihi.2G (ghigabay) đầu là 3G hết 2G đầu thì 2G.Bạn có thể vào trang viet teo để tìm hiễu thêm

voungvan

cho_ben Dùng hết 1 tháng là nó trừ thôi bạn ah!!! Cũng không hẳn vậy.nó sẽ trừ theo lưu lượng truy cập của bạn.Đến khi đủ 120000 thì ngưng không trừ nữa và bắt đầu sử dụng với 2G (xap xỉ 75kb/s:đo bằng idm).Mình lấy ví dụ cho dễ hiểu: đầu tháng(0h0'0'') bạn có 121000 trong tài khoản.bạn bắt đầu sử dụng và đến ngày 2 tây thì tài khoản còn 1000 đồng.Vậy kể từ lúc đó (2 tây) đến cuối tháng bạn có thể sài free nhưng với tốc độ mạng 2G

Jian

Hic, mình biết là hết 2G thi tốc độ chậm đi, nhưng ban đầu TKC 50K, TKP 50K ( không đủ 120K), minh đăng kí MCTD mà vẫn được kìa, bg minh dung hết 1.8G thì no không trừ tiền nữa. không hiủe cái này lắm.

cat_tom

Chào bạn, mình là nhân viên cs trong viettel chi nhánh Quận Tân Bình, xin được giải đáp các ý kiến của ae về Dcom như sau:

- thực ra k phải là k trừ mà là chưa trừ đó bạn, bạn xem ở

- thứ 2: tk của bạn sau khi sử dụng tới 2g thì tự động tổng đài sẽ báo cho bạn lưu lượng đang sư dụng vừa hết hay tk bạn vừa hết, nếu bạn muốn sdung tiếp bạn phải nạp lại card, lúc đó tổng đài sẽ ghi nhận cái TK của bạn từ lúc đó

- lưu lượng bạn đang dùng là 1,8 TK còn hơn 3K, gói EASY cho SV max 120.000/thang, nhà mạng k trừ $ bạn là vì nó thuộc trong phạm vị trọn gói rồi

có gì thắc mặc bạn hãy CM cho bít ý kiến

tk chinh+ phụ có 100k. đáng lẽ ra phải hết rồi chứ, trừ trường hợp xeko99 đang kí trước rồi ( vd tháng 7 dk mctd nhung trong tài kkhoan có 50k ---> xài hết nó bắt nạp thêm, nạp 100 k nữa thì xài tiếp và chỉ mất thêm 70k, vẫn còn du 50k dành cho tháng sau) có phải không kjngboy20

cho hỏi nữa là 11.8.2011 dk mctt thì có phải dk lại không khì sang 1.9.2011

lưu lượng 2GB tính trong tháng 8 hay đến 11.9.2011 mới tính 1 tháng

mình xài đơn giản lắm, tk 50, nó trừ theo lưu lượng khi lên mạng chat chit không tốn bao nhiêu nên lúc đầu mình xài cả tuần mà tk vẫn 50, sau đó tải game phần mềm nó mới trừ mà mình để ý cứ tải khoảng 40 - 50Mp thì nó trừ 3-4 k, nhưng mình lại bó tay cái dụ bao nhiêu đồng một Mp. hình như nó không đồng đều, có lúc tải trừ nhiu đây, lần su tải dung lượng xấp xỉ như vậy mà tấn ít hơn, có lúc lại tốn nhìu hơn, bó tay.cơm.canh

zZTuanVipzZz tk chinh+ phụ có 100k. đáng lẽ ra phải hết rồi chứ, trừ trường hợp xeko99 đang kí trước rồi ( vd tháng 7 dk mctd nhung trong tài kkhoan có 50k ---> xài hết nó bắt nạp thêm, nạp 100 k nữa thì xài tiếp và chỉ mất thêm 70k, vẫn còn du 50k dành cho tháng sau) có phải không kjngboy20

cho hỏi nữa là 11.8.2011 dk mctt thì có phải dk lại không khì sang 1.9.2011

lưu lượng 2GB tính trong tháng 8 hay đến 11.9.2011 mới tính 1 tháng 1. dĩ nhiên là tính tài khoản phụ trước rồi mới tính tài khảon chính cho bạn, còn tùy thuộc bạn đki lúc nào nữa, điều này rất quan trọng, và khi bạn đki mctd thì nó sẽ tự động trừ, hết thì bạn phải nạp thôi, ví dụ thêm 100k, 50k k có qua tháng được đâu

2. khi nào bạn hết tkhoan thì hãy đki mctt thì sẽ k bị trừ mất tiền oan,ban dki khi nào cũng dc, tuy nhiên nên dki khi gần hết gói mctd nha là vừa

---------- Bài thêm lúc 21:58 ---------- Bài trước là lúc 21:55 ----------

luckypig12345 mình xài đơn giản lắm, tk 50, nó trừ theo lưu lượng khi lên mạng chat chit không tốn bao nhiêu nên lúc đầu mình xài cả tuần mà tk vẫn 50, sau đó tải game phần mềm nó mới trừ mà mình để ý cứ tải khoảng 40 - 50Mp thì nó trừ 3-4 k, nhưng mình lại bó tay cái dụ bao nhiêu đồng một Mp. hình như nó không đồng đều, có lúc tải trừ nhiu đây, lần su tải dung lượng xấp xỉ như vậy mà tấn ít hơn, có lúc lại tốn nhìu hơn, bó tay.cơm.canh bạn mà xài lưu lượng thì có lẽ bạn vừa hơi quá tin tưởng vào nhà mạng? k tin ah?hãy thử kiểm tra điện thoại thuê bao trả sau điện thoại bàn xem có số lạ k? nhà mình bị mấy lần rồi tức quá k dùng nữa, huống chi 3g hok có bill bạn bít dg nào mà lần đúng k ^^!

satada8x

gemini.91 nó để dành đó, mai mốt nó trừ luôn một lần cho mà xem

Chắc thế lắm à,nhưng có thể nó khuyến mại gì đó chăng bạn nhỉ ?

Các chủ đề có liên quan khác