cobe_vuive_282

em muốn nâng cấp cpn pc của em mà thấy khó quá. cấu hình nó là thế này

system manufactuenr : INTEL_

system model : D865GBF_

processor : intel(R) pentium (R) 4 CPU 2.80 GHz (2 CPUs)

memory: 494 mb ram

directx phiên bản : direatx 9.0c...

các pro cho em ý kiến với

à mà máy em có 4 khe cắm ram. giờ ram mới có 512 mb. nên nâng cấp lên bao nhiu ram thì là tốt nhất ?????

Bạn muốn nâng cấp lên để làm gì? Dùng bình thường hay để chơi game? Mà Pentium 4 làm gì có 2 CPUs? Máy bạn mình nghĩ nâng RAM lên khoảng 1 hay 2 GB, cài Windows XP thì sài bình thường hay chơi những game nhỏ không vấn đề gì. Muốn biết mua RAM loại gì để nâng cấp thì bạn phải xem mainboard hỗ trợ loại RAM gì, tốc độ bao nhiêu.

Một lời khuyên là nên mua máy mới nếu có điều kiện vì máy này vừa cũ, có nâng cấp cũng không mạnh lên được bao nhiêu.

Quote Được gửi bởi quansantran

Một lời khuyên là nên mua máy mới nếu có điều kiện vì máy này vừa cũ, có nâng cấp cũng không mạnh lên được bao nhiêu.

Mình thấy đáp con cũ đấy đi rồi mua con mới dùng cho nó vừa bạn ạ. chứ giờ nâng cấp cũng khá tốn tiền mà cũng không nhanh hơn được bao nhiêu đâu bạn ạ.

thankyou010587

nâng ram lên đi.chạy xp thì chỉ cần nâng lên 1g thôi.không cần đến 2g đâu.mà nếu để chơi game thì làm cái cả mạn hình nữa.sau đó ép xung trong bios đó.có con máy để mà học OC.

Wetherly

nâng cấp lên chơi cũng ngon mà nâng cấp lên ram 1G cũng được mà muốn chơi game ngon thì chơi 2 ram song song đi,nhưng lưu ý 2 ram phải cùng bus nha

Các chủ đề có liên quan khác