nhatvien45

máy laptop dell studio 1555 của mình mua về mới thấy bất tiện ghê,muốn xài phần mềm hay cái gì có liên quan đến mấy phím F1....F12 lại phải + thêm nút fn (nghĩa muốn nhần F1 phải nhấn Fn

+F1) điều này rất bất tiện khi xài phần mềm và ứng dụng,ai biết cài đặt chỉnh sữa,khắc phục chỉ với,thanhk mấy bác pro!

tran.thikhanh

mình xài windows 7 không có mục này bạn ơi,

---------- Bài thêm lúc 12:40 ---------- Bài trước là lúc 11:40 ----------

cuói cùng sau khi lăn lội cung tìm dc Nhấn F2 khi boot máy

Vào BIOS /Advanced / Function Key Behavior --> Function Key First, chúc các bạn thành công!

bidanh000 Bạn vào control panel/ windows mobility center trong đó có phần tắt mở phím Fn đấy thanks nhá,lúc đầu nghĩ không làm được,giờ thấy cái nì thử thì được

Clark

chiscong mình xài windows 7 không có mục này bạn ơi,

Vào BIOS /Advanced / Function Key Behavior --> Function Key First, chúc các bạn thành công! bạn cài chưa đầy đủ driver của dell rồi.

funny_girl_vt

bạn ơi cho mình hỏi cài driver gì thì hiện được cái bảng như ở dưới để mình dơn

Arno

chiscong mình xài windows 7 không có mục này bạn ơi,

Vào BIOS /Advanced / Function Key Behavior --> Function Key First, chúc các bạn thành công! mình cũng giong như bạn ,nhưng mình KẾT để chế độ multikey

tức là f2 bật/mở wifi , vì f1 f2 .. ít khi dùng đến, ngoài ra còn có các phím dùng cho nghe nhạc nữa

khi nào thực sự cần f1 f2... thì lúc khởi dộng bios ấn f2 vô chỉnh lại thôi

---------- Bài thêm lúc 22:45 ---------- Bài trước là lúc 22:43 ----------

bidanh000 Bạn vào control panel/ windows mobility center trong đó có phần tắt mở phím Fn đấy cách này cũng ok, vote ngay, windows 7 có mà sao bạn lại k có nhỉ, mình đang dùng nè

=> nếu cài dc driver thì làm theo cách 2 nha, k thì làm theo cách 1 thủ công

Các chủ đề có liên quan khác