hoaithuan

Số là em vừa mua con Hp probook 4530s. Khi boot bình thường thì ra logo HP rùi nhảy qua thì khởi động lại máy. Còn nếu boot mà dùng đĩa boot nhưng chỉ chọn dòng " Boot from hard disk drive thì lại được, Hix. Em sài windows 7, vừa thử format đi cài lại rùi mà không được. Lúc trước nó có hiện ra thông báo " A disk read error occurred" nhưng em mới mua laptop thôi. Dùng mới được 2 ngày, không bít nghịch gì lại bị lỗi đó. Mong các bạn giúp đỡ. Thanks

rocklonely1088

progamer7695 Số là em vừa mua con Hp probook 4530s. Khi boot bình thường thì ra logo HP rùi nhảy qua thì khởi động lại máy. Còn nếu boot mà dùng đĩa boot nhưng chỉ chọn dòng " Boot from hard disk drive thì lại được, Hix. Em sài windows 7, vừa thử format đi cài lại rùi mà không được. Lúc trước nó có hiện ra thông báo " A disk read error occurred" nhưng em mới mua laptop thôi. Dùng mới được 2 ngày, không bít nghịch gì lại bị lỗi đó. Mong các bạn giúp đỡ. Thanks Thứ nhất là bạn vừa active phân vùng cài windows chưa, thứ hai là vừa chọn boot từ ổ cứng chưa

Em active rùi. Còn chọn boot từ ổ cứng thì chọn ở đâu hả bác( sr bác vì em mới có 4 bài viết nên không thấy nút thanks)

Aidrian

progamer7695 Em active rùi. Còn chọn boot từ ổ cứng thì chọn ở đâu hả bác( sr bác vì em mới có 4 bài viết nên không thấy nút thanks) Bạn vào BIOS để chỉnh thử xem sao

Troyes

Dương Tuấn Bạn vào BIOS để chỉnh thử xem sao hix, em chỉnh hết rùi mà không được. có pác nào có máy này không nhỉ hix. Em ở ngoại thành, ngại đi bảo hành lém, hu hu

Bình thường trước khi máy khởi động bạn ấn f2 hay f4 hay f12 ! Nó sẽ hiện ra dòng chọn khởi động từ ổ nào! còn nếu nó là màn hình boot thì bạn dùng mũi tên trái phải chọn boot rồi chọn cho first hay 1st là cd/dvd

Gawain

dragon001 Bình thường trước khi máy khởi động bạn ấn f2 hay f4 hay f12 ! Nó sẽ hiện ra dòng chọn khởi động từ ổ nào! còn nếu nó là màn hình boot thì bạn dùng mũi tên trái phải chọn boot rồi chọn cho first hay 1st là cd/dvd Bạn ơi, máy HP mà nhấn F2, F4, F12 thì vô cái gì vậy bạn?

Máy của bạn có thể lỗi materboot record rồi, bạn có thể dùng chức năng system retore đối với win7 licence, còn với windows 7 Cr-ack thì cài lại đi bạn, chia ổ đĩa bằng luôn, có thể nhận viên kỹ thuật cài máy cho bạn vừa dùng bản ghost mà không cài. lỗi này thường sảy ra với dòng intel core i thế hệ thứ 2.

tốt nhất bạn nên cài lại windows đi là hết lỗi ngay. nếu repair lại chỉ dùng được vài ngày là lỗi lại à.

Chúc bạn thành công

lovely_yoyo

Em cũng format sạch sẽ rùi ghost lại mà nó vẫn giở chứng, hix. Sao tự boot không được, dùng đĩa hirent boot, chọn boot from hard disk thì lại được. Bó tay

Các chủ đề có liên quan khác