thuyhienzzz

Dạo này không bít ai nghịch máy tính của mình mà hôm nay mấy cái hộp thoại của các phần mềm như NERO, LacvietMTD, TVC, 1 số game...rất to(độ phân giải thấp đó). Hix, mình không biết cách xử lí như thế nào, nhờ các pro chỉ bảo, 5 sao cho câu trả lời hay nhất, nhanh giùm nha các bạn

Avrel

billionaire_boy Dạo này không bít ai nghịch máy tính của mình mà hôm nay mấy cái hộp thoại của các phần mềm như NERO, LacvietMTD, TVC, 1 số game...rất to(độ phân giải thấp đó). Hix, mình không biết cách xử lí như thế nào, nhờ các pro chỉ bảo, 5 sao cho câu trả lời hay nhất, nhanh giùm nha các bạn thế taskbar và icon thì sao bạn ? cho cái hình đê.

love_matrix

To change your Window fonts

1.

Open Display in Control Panel.

2.

On the Appearance tab, in Font size, click a new font size.

Note

• To open Display, click Start, click Control Panel, click Appearance and Themes, and then click Display.

• This option enables you to enlarge the fonts used in window headers, icon labels, and menus. For information about enlarging all items on your screen, click Related Topics.

• The font size options are based on the current theme, visual style, and color scheme. For some themes, styles, or schemes, you may only have one font size option.

=========

Trên desktop, right click, properties, vào tab gì đó thứ tư hay thứ năm từ bên tay trái qua.

(tab1 là theme, tab2 là desktop, tab3 là screen sever, .... )

Chọn advance gì đó, lâu rùi không xài XP.

hny_84

Bạn ơi, mình vừa làm như bạn rùi, nhưng khi apply cái độ phân giải "larg size (120DPI) đó, thì nó hiện ra hộp thoại Files Needed, bắt browse đến 1 thư mục system 32 trong ổ C, nhưng nó còn đòi file "dossap.fon" nữa, mình không tài nào làm được, bạn thử tìm hiểu và giúp mình với

có thể lỗi do màn hinh, hay mất drive màn hình rồi bạn phải cài lại. bạn thử làm cách này nhé xem nó có bé lại ko.

Click chuột phải giữa màn hình nền desktop chọn propeptit chọn thẻ setting ở khung screen resolution bạn kéo nó lên 1024x768 pixel.( đối với windows xp)

đối với windows 7 bạn cũng click chuột phải giữa màn hình nền desktop chọn persional ( gìi gì đó đại loại là ở dưới cùng ) chọn dislay rồi chọn setting dislay làm tưong tự kéo nó lên 1024x768

chúc thành công

acme_of_rock

Cài driver màn hình làm sao hả bạn? Mình làm cách bạn chỉ dẫn rùi nhưng không được

billionaire_boy Cài driver màn hình làm sao hả bạn? Mình làm cách bạn chỉ dẫn rùi nhưng không được Bạn xem máy bạn hay main của bạn là gì rồi lên trang chủ tải driver về, nếu là card rời xem chipset là gì rồi cũng lên trang chủ tải về, thường là nVidia hay ATI

Peregrine

ai cho mình cái driver audio của máy asus x82s với mình cài windows xong cài driver thì cài được hết còn mỗi card audio(tiếng) thì không nhận,mình định down trên mạng về cài nhưng không tìm thấy

mylove_honey

canhngam08

To change your Window fonts

1.

Open Display in Control Panel.

2.

On the Appearance tab, in Font size, click a new font size.

Note

• To open Display, click Start, click Control Panel, click Appearance and Themes, and then click Display.

• This option enables you to enlarge the fonts used in window headers, icon labels, and menus. For information about enlarging all items on your screen, click Related Topics.

• The font size options are based on the current theme, visual style, and color scheme. For some themes, styles, or schemes, you may only have one font size option.

=========

Trên desktop, right click, properties, vào tab gì đó thứ tư hay thứ năm từ bên tay trái qua.

(tab1 là theme, tab2 là desktop, tab3 là screen sever, .... )

Chọn advance gì đó, lâu rùi không xài XP. Bạn dịch sang tiếng vị đi ( Translate into vietnamese)

Các chủ đề có liên quan khác