vnmandrake

Trong máy mình có chương trình diệt virus Avira AntiVir. Từ khi mà cài chương trình này xài dc 1 năm thì khi mà khởi động Avira lên thì chương trình không có tiếp nhận mà đơ ra đó không hoạt động nữa. khi thoát ra thì báo lỗi rồi tự khóa máy của em đến 2 tiếng. Hôm nay Em có lên mạng dow phần mềm BlavPro 2011. Em đang định cài thì nó hiện ra thông báo là sẽ xảy ra xung đột phần mềm và sẽ hay xóa nhầm các file. Hôm nay em post bài này để hỏi cách xóa cái Avira AntiVir Personal

--- Mà máy pác ơi giữa hai chương trình này chương trình nào tốt hơn í em là BlavPro và Avira

--- Chương trình BlavPro 2011 có phải là chương trình đóng băng không vậy tại vì máy em em không KẾT đóng băng.

Giúp em với

xzeropillot

Bạn dùng Phần mềm Revo Uninstaller để gỡ Avira nhé. Theo mình nếu cấu hình máy bạn tốt thì nên dùng Phần mềm AV mạnh như NIS hay KIS!

Santiago

đương nhiên là AVIRA tốt hơn BKAV... BKAV không phải là trình đóng băng... bạn dùng REVO gỡ là được...

Forbes

Bạn dùng Your Unistall hay Revo Uninstall để gở bỏ hoàn toàn đi!

Còn nếu so sánh hiệu quả của 2 Phần mềm bạn nói thì đương nhiên là BKAV tốt hơn rồi! Bạn có thể tìm các bảng xếp hạng Phần mềm diệt Virus sẽ thấy!

Mà tốt nhất là bạn không nên dùng 2 Phần mềm đó, dùng Kaspersky đi! Mặc dù trong bảng xếp hạng nó không đứng đầu nhưng trong quá trình sử dụng mình thấy nó rất tốt! Hơn cả những Phần mềm đứng đầu như Norton hay Bitdefender!

Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn!

oke vậy mình yên tâm rùi. Nhưng mà ở bên topic của pác Junior nói là: xóa xong rồi không vào mạng dc nữa nó dis card mạng ra luôn rồi phải cài lại thế thì xong không chơi mạng nữa, còn mấy pác nữa là lỗi win. Xin các pác giải KẾT cho thằng em này hiểu và tìm cách khắc phục

Aleem

dc không đấy nghe nói avira antivir personal dai như đĩa đói xóa ra nhưng không dc

kh0x47

gỡ thì cứ gỡ thôi, dính thì phải sử lý chứ sợ thì bao giờ mới làm, lần đầu mình gỡ bản avira premium security suite thì dis mất mạng hiện tam giác vàng ở biểu tượng máy tính, ghost lại vẫn bản đấy gỡ lại thì không bị dis mạng nữa nhưng còn nhiều file lỗi không xóa được total uninstall còn revo uninstaller pro thì khỏi nói, dấu tiệt luôn...

xóa bằng total uninstall, trước khi xóa nên tắt tất cả các chức năng của avira, sau thì bạn vào safe mode dùng tiếp total uninstall xóa tiếp (bằng chức năng app phần mền của nó, hìnhcoi nhưfile rồi app.... dẫn đến file cài đặt của avira rồi để nó tìm và mình xóa tiếp)...

Các chủ đề có liên quan khác