thocon55

Hic. Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì không tăng, tui quyết định xin nghỉ để tìm một thời cơ mới, công chuyện mới. nộp đơn xin thôi việc, với lý do đi học. thì sếp "bà" nói. tạo điều kiện cho đi học tối và tăng lương lên 4 triệu, trước lương mình là 3,3tr! hihi. thế có kên ở lại làm không nhỉ? cho hạn suy nghĩ trong 3ngày nghỉ

Nguyên văn bởi nhanbaby88

hic. Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì không tăng, tui quyết định xin nghỉ để tìm một thời cơ mới, công chuyện mới. Nộp đơn xin thôi việc, với lý do đi học. Thì sếp "bà" nói. Tạo điều kiện cho đi học tối và tăng lương lên 4 triệu, trước lương mình là 3,3tr! Hihi. Thế có kên ở lại làm không nhỉ? Cho hạn suy nghĩ trong 3ngày nghỉ

bây giờ tuyển người rồi đào tạo lại mất công nên họ quyết định tăng lương giữ chân bạn. Bạn cảm giác mức lương đó thỏa mãn thì nhận, chưa chắc xin chỗ khác lương đđược vậy đâu.

emi.pham

Ẹc. Đúng là Sếp.....................Mình hum qua cũng xin nghỉ việc, Sếp bảo tăng lương. => Suy nghĩ

ladydiemkieu85

Quan trọng là bạn thấy môi trường làm chuyện ở đó có ổn không? Còn bạn kêu là: "Vì vấn đề giá cả tăng nhanh, lương thì không tăng, tui quyết định xin nghỉ để tìm một thời cơ mới, công chuyện mới" thì giờ bạn vừa được tăng lương rồi còn gì nữa??? OK làm tiếp đi. Khi nào chán chán lại viết đơn xin thôi chuyện sau! keke

Bé dễ thương wa' ta. Vấn đề là bé học gì ra?(Đại học, cao đẳng hay trung cấp). Làm Cty như thế nào. Có thời cơ tăng lương không?

Nếu cần hãy đưa thêm diều kiện nghỉ T7 để đi học(nhưng vẫn có mức lương 4mil/tháng)

***Note: Dù không học vẫn xin nghỉ ở nhà ngủ cho khỏe. Hay học thêm vài cái chứng chỉ anh văn hay kế toán trưởng gì đó. hehehe

Mà wên nữa. Bé đang làm ở đâu.

Nếu Sài gòn,Hà Nội,...(Tp.lớn) thì mức đó cũng tạm đủ.

Nếu ở các tỉnh hay tp nhỏ thì quá ổn.

Chúc bé có quyết định sáng suốt.

Demasone

Nguyên văn bởi lotus88

Ẹc. Đúng là Sếp.....................Mình hum qua cũng xin nghỉ việc, Sếp bảo tăng lương. => Suy nghĩ

Hihi, vậy thì ở lại làm đi bạn. Sếp tăng lương cho rùi, suy nghĩ chi nữa. Nếu sếp tăng ít quá thì kêu sếp tăng thêm em mới ở lại làm.

huynhtrieu55

Trường hợp của Bạn là chuyện thường của những người nghĩ chuyện ( Mình nhảy 8 lần) thì 6 lần sếp tăng lương, nhưng nếu vừa quyết nghĩ thì lăng tăng gì nữa bạn! tìm thời cơ khác đi bạn!

a2pro_pm

Nguyên văn bởi luongphoilin

Hihi, vậy thì ở lại làm đi bạn. Sếp tăng lương cho rùi, suy nghĩ chi nữa. Nếu sếp tăng ít quá thì kêu sếp tăng thêm em mới ở lại làm.

Ờ thì bây giờ vấn đề không phải Sếp tăng lương thì ở lại làm mà là Sếp phải tăng lên mức mình mong muốn thì mới ở lại (Nói thẳng tưng: 7tr thì ở lại), với cái cái quan trọng hơn là Sếp "phải" thay đổi phong cách làm chuyện của Sếp, chứ cái phong cách cũ khó chịu lắm: "sáng nắng, chiều mưa, giữa trưa ẩm ướt"

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
C Để có quyền sử dụng đất, đơn vị đã vay vốn ngân hàng để nộp tiền sử dụng đất, như vậy phát sinh mộ Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Thời gian nộp tờ khai quyết toán tình hình sử dụng hoá đơn, tự quyết toán thuế TNDN? Pháp luật 4
T Em thi học viện tài chính được 21đ, vậy nếu trường xét hệ ngoài ngân sách, em muốn nộp đơn xét tuyển Hỏi đáp, chia sẻ kiến thức kinh tế 1
S Đối tượng chịu thuế, đối tượng nộp thuế tiêu thụ đặc biệt và các trường hợp hàng hoá không phải chịu thuế tiêu thụ đặc biệt Luận văn Kinh tế 2
L Công tác tổ chức kế toán tiền lương và các khoản trích nộp theo lương tại Công ty Mặt Trời Việt Luận văn Kinh tế 0
N Thực trạng thu nộp quỹ bảo hiểm xã hội và một số biện pháp nhằm nâng cao hiệu quả thu nộp quỹ bảo hi Luận văn Kinh tế 0
C Hoàn thiện công tác kế toán tiền lương và các khoản trích phải nộp theo lương tại Công ty Tư vấn Xây Luận văn Kinh tế 0
A Tổ chức hạch toán lao động – tiền lương và các khoản trích phải nộp theo lương tại Công ty Cổ Phần N Luận văn Kinh tế 0
D Ðánh giá kết quả công tác tuyên truyền, hỗ trợ người nộp thuế trên Ðịa bàn huyện gia lâm, thành phố Nông Lâm Thủy sản 0
R sản xuất rượu để xuất khẩu thì phải nộp loại thuế nào? Kế toán & Kiểm toán 1

Các chủ đề có liên quan khác