giangnam_892003

ko biết tại sao mà máy em không sắp xếp vị trí các folder hay các thứ trong folder...ai biết chỉ em với

như hình chẳng hạn em muốn đăt folder nhac chuong vào sau folder nhạc em kíck chuột trái và kéo vao vị trí đó mà không được ai biet chỉ hộ em với

chip_boy9x_93

Nếu làm bình thường thì bạn chỉ cần click vào folder đó vào kéo thả (drag and drop) vào folder đích. Nếu không thì bạn có thể dùng lệnh Cut và Paste

ht.minhit

Bạn chỉ có thể chọn 1 kiểu sắp xếp trong sort by hay group by thôi chứ đâu có kéo thả như desktop đâu.

Mà làm thế để chi nhỉ

manhthuongle

Hố hố. Bạn sửa lại tên đi là được. Đó là chế đó sắp xếp tự động theo tên. Nếu không thì chọn kiếu sắp xếp khác là được

shmily_168

bạn có thể chuột phải chọn Arrange icons by rồi tìm đến kiểu sắp xếp mình muốn là ok thôi mà.

lep_kep

mấy bác chém quá. cái này là do bạn không để chế độ tự động căn dòng thôi nên mới có hiện tượng đè như thế. trong menu chuột fai bạn chọn "auto arrange" và "align to grib".

nếu không muốn windows nó tự động sắp xếp bạn chỉ cần bỏ dòng "auto arrange" đi. chỉ cần để "align to grib" cho nó tự căn dòng là được

sagittarus_abcde mấy bác chém quá. cái này là do bạn không để chế độ tự động căn dòng thôi nên mới có hiện tượng đè như thế. trong menu chuột fai bạn chọn "auto arrange" và "align to grib".

nếu không muốn windows nó tự động sắp xếp bạn chỉ cần bỏ dòng "auto arrange" đi. chỉ cần để "align to grib" cho nó tự căn dòng là được không dc bạn ah cái bạn bảo chỉ ở ngoài desktop thôi còn bên trong các ổ không được.

vừa thử 1 may khác nó cung bị như mj.hay máy thằng bạn mj làm được thế là do card màn hình nhỉ.

Te_Dien

Dương Tuấn Nếu làm bình thường thì bạn chỉ cần click vào folder đó vào kéo thả (drag and drop) vào folder đích. Nếu không thì bạn có thể dùng lệnh Cut và Paste mục đích của bạn ấy là hỏi cách xếp folder vd: A B C sắp xếp thành B A C, bạn ấy hỏi kéo A thả giữa C ấy !!!

---------- Bài thêm lúc 20:38 ---------- Bài trước là lúc 20:37 ----------

luyen_cot Hố hố. Bạn sửa lại tên đi là được. Đó là chế đó sắp xếp tự động theo tên. Nếu không thì chọn kiếu sắp xếp khác là được bạn coi lại đi, rõ ràng xếp theo tên lung tung mà: N R W I A N P

Các chủ đề có liên quan khác