Ở 1 xó xỉnh nào đó ...trong 1 góc khuất nào đó ... có 1 đứa con gái ...đang lầm lụi ngồi khóc trong mưa ...lạnh lắm anh à !

Ở 1 ngã rẽ nào đó ... trong 1 chiều tối nào đó ... có 1 trái tim bị vứt lăn lóc trong mưa...đau lắm anh à !

Ở 1 khoảng trời nào đó ... trong 1 khoảng thời (gian) gian nào đó ... có 1 cơn mưa tình ập đến ... choáng váng ... hoang mang ...khổ lắm anh à !

Ở 1 nơi nào đó ... trong 1 lúc nào đó ... em biết 1 điều rằng ... em vừa thích anh ...thích nhiều lắm !

Ở 1 góc nào đấy... trong cái trái tim nhỏ bé và yếu ớt ấy... em biết 1 sự thật rằng... em và anh không thể đến với nhau được ...phải không anh?

Giá như con người ta có thể làm được như những gì mà người ta nghĩ...

Giá như người ta có thể hết lòng vì 1 người...

Giá như người ta luôn thật lòng với nhau

Giá như người ta luôn luôn biết rằng mình nên làm gì, mình cần gì, mình muốn gì...

Giá như người ta có thể tin tưởng 1 ai đó bằng tất cả lòng tin sau khi vừa bị phản bội 1 lần...

Giá như trên đời này có gì là mãi mãi...

Giá như có gì là vô tư, chân thành, không tính toán...

Giá như trong lòng ai đó không có vết thương kia...

Giá như những gì mà ai đó hứa họ luôn nhớ để thực hiện

Giá như tấm lòng của ai đó có thể mở rộng lớn hơn...

Giá như ai đó biết nghĩ, biết lo cho ai đó như họ luôn được quan tâm, lo lắng...

Giá như ai cũng nói thật, ai cũng sống thật với tất cả suy nghĩ và tình cảm của bản thân mình...

Giá như ai đó cũng vì 1 ai đó như người kia vừa vì họ...

Giá như những điều này trở thành sự thật chứ không phải chỉ là những dòng chữ.....

Nhưng... biết rằng đó chỉ là giá như... mãi mãi nó chỉ là suy nghĩ... là ước mong... là hy vọng...

Nhưng... biết sao được, có ai cấm con người ta mơ đâu... Cứ mơ dù biết những điều đó khó.. và có thể là không bao giờ thay đổi...

Vì người ta không muốn thay đổi, vì người ta nghĩ không cần thiết phải thay đổi...

Vì người ta không biết rằng... có 1 người khác vẫn cố giấu nỗi buồn, cố giấu sự tổn thương do người ta gây nên...

Vì người ta không hiểu rằng... có những giọt nước mắt vẫn phải nuốt vào

trong tim... có những nỗi buồn vẫn bị che sau những cơn mưa... có những

tiếng nấc nghẹn vẫn bị giấu sau nụ cười buồn.....

Và một câu nói .... chỉ một câu thôi .... vẫn bị giấu sau những câu nói vô tình khác ....

Mình chép được bài thơ, cũng bun` rứa!

"Sáng nay dậy thấy lòng vắng quá chừng

Radio báo trời lạnh hơn hôm trước

Xòe bàn tay ra

Những ngón tay gầy gò như những nhánh cây cớm nắng

Thầm ước ao

Có ai nắm tay mình.

Ngày mình yêu nhau

Em có thói quen nhận sms mỗi bình minh

Những icon nhỏ, xinh nhìn rất tếu:

“ Đêm qua em ngủ có ngon

Có mơ về anh nhiều không đấy?

Còn anh thì

Mơ toàn thấy

Ừ,

Em”.

Những ngón tay em lại lúi húi trả lời anh

Miệng cười khẽ, mắt nheo nheo

Ngố lắm

Anh của em ơi

Con chim lúc nào cũng mong rời tổ ấm

Bay thật xa

Em không giữ nổi nữa rồi.

Số cũ của anh

Em vẫn lưu nhưng tên thì vừa khác

Chỉ là một cái tên như bao người trong danh bạ

Xa lạ quá

Chính em nhiều khi còn nhầm nữa

Sáng này lại lạnh rồi anh ạ

Anh có biết mặc ấm không?

Hay như xưa vẫn phong phanh áo mỏng

Còn em lại thắt trong lòng

Gửi về anh tin nhắn

Em tự nhủ sẽ là tin cuối cùng:

“ Trời trở lạnh, nhớ mặc ấm vào anh nhé!”

Di động rung lên

Khe khẽ

Tin nhắn mới, sao mà anh reply nhanh thế.

Một câu hỏi ngắn thôi:

“ Ai đấy”

Không có cả dấu chấm hỏi cuối dòng.

Em cũng gửi nỗi bùn vào đây cho tất cả con tim cô đơn không còn cảm giác mỗi mình bị lạc lõng trên thế gian này nhé

Bài thơ này em thấy ý nghĩ lắm

MỘT CHIỀU NGƯỢC GIÓ

Em ngược đường, ngược nắng để yêu anh

Ngược phố tan tầm, ngược chiều gió thổi

Ngược lòng mình tìm về nông nổi

Lãng du đi vô định cánh chim trời

Em ngược thời (gian) gian, em ngược không gian

Ngược đời thường bon chen tìm về mê đắm

Ngược trái tim tự bao giờ chai lặng

Em đánh thức nỗi buồn, em gợi khát khao xanh

Mang bao điều em muốn nói cùng anh

Chợt sững lại trước cây mùa trút lá

Trái đất sẽ thế nào khi mầu xanh không còn nữa

Và sẽ thế nào khi trong anh không em?

Em trở về im lặng của đêm

Chẳng còn nữa người đông và bụi đỏ

Phố bỗng buồn tênh, bờ vai hút gió

Riêng chiều nay - em biết, một mình em ....

Buồn quá. Đấu tranh từ trong tâm tưởng để có thể vững tin ngược tất cả nói lên lòng mình, để rồi giật mình khi chợt nghĩ đến :"Và sẽ thế nào khi trong anh không em". Rối bời, hụt hẫng, tự hỏi...để lại ngược lối trở về. Mình thật sự thấy bị rung động bởi bài thơ mà bạn up lên đấy. Thank vừa sẻ chia nhé.

Nguyên văn bởi Love You

Giá như Hiền đừng Còi,

Em cũng ước giá như mình đừng còi đấy các bạn ạ.

Hichic. Em sắp lớn rùi.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Lạm phát, tiền lương cũng như giá cả và ảnh hưởng của chúng, tác động của chúng đến hoạt động tài ch Luận văn Kinh tế 0
D Giá Như tôi Biết Trước Những Điều Này Trước Khi Thi Đại Học Ôn thi Đại học - Cao đẳng 0
L Đánh giá chất lượng vách vệ sinh Compact HPL như thế nào cho đúng? Thị trường, Mua bán 0
L Đánh giá hiệu quả của chương trình Tiếng Anh trực tuyến như một phần của chương trình Tiếng Anh đối Ngoại ngữ 0
C [Free] Phân tích bản chất của phạm trù giá trị thặng dư. Trong bộ tư bản C. Mác đã phân tích như thế Tài liệu chưa phân loại 0
S Đầu tư giá trị - đầu tư tăng trưởng ở VN như thế nào ? Tài chính, Chứng khoán 9
P Báo cáo tài chính đã được kiểm toán độc lập kiểm toán thì có giá trị pháp lý như thế nào? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
S Chính sách thuế đối với chênh lệch do đánh giá tài sản điều chuyển, tài sản góp vốn như thế nào? Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
L Chúng tôi đang làm Đại lý bán hàng đúng giá hưởng hoa hồng . Cho tôi hỏi xem tôi phải hạch toán như Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1
C Khi làm kế toán về dự phòng giảm giá hàng tồn kho, tôi có vướng mắc như sau: Cuối kỳ kiểm kê thấy th Hỏi đáp Thuế & Kế toán 1

Các chủ đề có liên quan khác