Tên Phim : Magic Kaito (a7469)

Tên tiếng Nhật : まじっく快斗

Số tập 2/4

Thể loại : Cops, Law and Order, Manga, Shounen - similar

Nội Dung- Câu chuyện xoay quanh 1 cậu học sinh 17 tuổi tên Kaito. Kaito là một cậu bé thông minh và hay đóng vai một thằng hề trong trường. Anh KẾT làm những trò chơi khăm tất cả người, đôi khi sử dụng cả ảo thuật, khiến tất cả người phải cười. Nhưng rồi 1 hôm Kaito vô tình lọt vào căn phòng bí mật (an ninh) của cha anh và phát hiện ra sự thật về cái chết của cha mình. Anh biết rằng cha mình bị ám sát bởi một tổ chức bí ẩn vì vừa từ chối giúp họ tìm và đánh cắp viên Pandora gem. Sau đó anh vừa thề sẽ tìm ra viên Pandora gem trước khi bọn chúng tìm được và sẽ phá huỷ nó – để phá huỷ sự bất tử của nó đối với cái chết của cha anh.

- Ý nghĩa của 1412: Anh có nickname “Kid” khi một nhà báo ghi vội vàng, nguệch ngoạc “1412″ và Kudo Yusaku vừa đọc nó là “KID” (14 = KI, 12 = D)
DOWNLOAD

Yumei-Anime:

Tập 1: Siêu đạo chích tái xuất giang hồ

-

Tập 2: Một ngày bận rộn của Kaito KID

Tập 3 vừa được phát sóng bên nhật vào ngày 13/08/2011 h đang chờ bản engsub các bạn ráng chờ nha

Còn tập cuối sẽ được ra mắt vào ngày 20/08/2011 bên nhật​

thankyou010587

wenmeah có đến tập 2 rồi à uh. nãy mình viết nhầm tập 2 là ra ngày mồng 6 còn tập 3 thì ra ngày 13

Rheged

Bạn ơi , theo mình biết thì cái này là bộ truyện riêng mà , k phải "Detective Conan Special" như bạn nói đâu , coi lại dùm cái tiêu đề

nhân vật KID được đưa vào truyện CONAN thôi chứ 2 truyện này hoàn toàn khác nhau mà

Dù sao thì mình cũng khoái mấy thể loại truyện như vậy , Thank bạn nhiều

thuy_nicky

taukonho12 Bạn ơi , theo mình biết thì cái này là bộ truyện riêng mà , k phải "Detective Conan Special" như bạn nói đâu , coi lại dùm cái tiêu đề

nhân vật KID được đưa vào truyện CONAN thôi chứ 2 truyện này hoàn toàn khác nhau mà

Dù sao thì mình cũng khoái mấy thể loại truyện như vậy , Thank bạn nhiều thế bạn k biết r cái này là Special nó thay thế Conan trong vòng 1 tháng nghĩa là 4 tuần trong tập 4 của cái này sẽ xuất hiện Kudo Shinichi. K tin bạn cứ coi tập 2 lúc vào nó sẽ giứoi thiệu là Detctive conan Hội hè KAito KID

Các chủ đề có liên quan khác