Dạo này máy tính nhà em thường xuyên bị treo, khởi động lên dc chừng 5 phút là trơ máy, khởi động lại có khi đang vào windows cũng treo, em vừa cài lại win, nhưng vẫn bị như vậy, quạt chạy vẫn ổn,em cài lại lần nữa thì máy đang cài lai treo tiếp, không thể cài dc, huhu máy em bị gì, mấy bác giúp em với

creater_aipa

bạn coi lại cái ổ cứng của mình coi sao, bằng cách gắn 1 cái ổ káhc vào chạy bình thường thì cái ổ của bạn có zdấn đề rùi đó

nếu ổ cứng hem có vấn dề thì test RAM coi sao

hem được nữa đem ra tiệm là xong

anhthaovu

Test tất đi,không được nữa thì ra ngoài ma keo tản nhiệt cho cpu về thử lại thử.

Geron

Theo kinh nghiệm của mình thi tình huống của bạn thật là trớ trêu.

Thứ nhât: Do quá nhiều virut vừa ăn hết hệ thống của bạn>>> ban cần cài lai và diệt virut.

Thứ hai: Do phân cứng của bạn có vần để. Lỗi ram sảy ra nhiều nhât. sau đó là do main của bạn bị hỏng một vài tụ hay IC gì đấy ở gần cmos. sau cùng là do nguồn của bạn có vấn để. khi nguồn cấp không đầy dủ cũng sảy ra hiện tượng này.

nếu bạn sử lý cách thứ nhất không được thì chắc chắn là do ram của bạn bị lỗi một IC trên thanh ram. khi dùng đến chính bộ nhớ của IC đó sẽ bị treo bạn nên thay nó bằng một cái khác là ok... Chúc bạn có được một máy tính khoe manh....

may mình mỗi khi chuột,bàn phím bị rung động thi thường bị treo không biết nguyên nhân tại sao.

---------- Bài thêm lúc 20:21 ---------- Bài trước là lúc 20:20 ----------

minh xài windows xp

hiên tựong này mới bị,nhưng lại bị thường xuyên

hellangel_85

về bảo mật (an ninh) nên dùng avira mà quét,tớ đòng ý với nguyenqhuy, chỉ bổ sung vậy thôi

thuy_cute_hp

Bạn kiểm tra nhiệt độ cpu xem có quá cao không? đây là lỗi đa phần do HDD, bạn test HDD xem sao...

Các chủ đề có liên quan khác