Akihiko

em đang là sinh viên năm cuối khoa kê toán-kiểm toán Học viện ngân hàng. học lực hiện tại của em là khá. anh chị cho em hỏi để ra trường xin được chuyện nhanh chóng thì cần những điều kiện gì ạ? có cần học thêm chứng chỉ về kế toán gì nữa không ạ ? anh chị có kinh nghiệm gì thì sẻ chia cho em với nhé! em xin cám ơn!

Beornheard

Em cũng là sinh viên kế toán năm cuối, học lực hiện tại là giỏi, bằng B anh văn khá, bằng B tin học giỏi, kế toán máy giỏi, em đang học thêm lớp kế toán thuế. Có nên học thêm gì nữa không ạ ! Em Thank anh/ chị ạ

thanhsonbg_vnn

Có bằng chuyên môn khá giỏi, vi tính giỏi, ngoại ngữ giỏi, có khả năng giao tiếp ứng xử, năng động sẽ có nhiều thời cơ được tuyển việc làm đó bạn.

timban_1919

Nguyên văn bởi 0912447888

Quan trọng là có làm giỏi không thui.

Kế toán mới ra trường rất khó xin việc, vì thực tế thì những kiến thức học ở trường chỉ là lý thuyết thôi

còn khi đi làm thực tế lại khác, các bạn nên phải có kinh nghiệm thực tế thì mới dễ xin việc, còn bằng

cấp chỉ là một phần thôi.

ke0.xoo2

hi.mình cũng là sinh viên năm cuối ,học lực khá các chứng chỉ khác trường mình chưa thi.....cô giáo mình bảo khi ra trường thì cần có thêm chứng chỉ : kế toán thuế , kiểm toán, kế toán trưởng .........là tốt nhất .nhưng quan trọng ở lực học thật của mình cơ chứ bằng cấp cũng chỉ là 1 phần thui vì bây giờ mua chứng chỉ đơn giản và nhiều lắm.. .nên họ cũng nhận ra thui......mình cũng đang lo đây cứ cố gắng học tốt trong năm còn lại cuối cùng này tất cả người nhé...............

Các chủ đề có liên quan khác