Giờ sau khi làm "kẻ trộm" em mới biết ai làm kẻ trộm. Thú thực ra là do buổi tối mạng nhà e chậm không vào đọc nổi báo (FPT). E nghịch dùng netcut thì phát hiện ra buổi tối thằng hàng xóm dùng 2 máy 1 lúc. Mà nó bắt mình đóng tiền 1 nửa thế có đểu ko, e vào ngay 192.168.1.1 và đổi mật (an ninh) khẩu. Em muốn hỏi có bác nào pro biết dùng modem để disable một máy của nó không mà mình vừa biết địa chỉ IP ví dụ 192.168.1.103 ngoài cách dùng netcut không? Em làm thế này là công bằng thôi tại ngại bảo ng ta. Chứ nó cứ cắm download và xem fim trực tuyến thế này thì mình có mạng mà như ko??? Modem thì để bên nhà nó tiền thì nộp 1 nửa trước cả 6 tháng rồi mà còn không dk xem hợp đồng thuê bao. Chả biết nó còn dk tặng cái gì nữa đấy chứ. à hìnhcoi nhưxem iTV 24 tháng. Thế đấy nó cứ tưởng mình gà nên quá quắt thế đấy. Không nhường nó nữa có bác nào giúp em với

Eddison

modem đặt ở nhà nó rồi thì bạn đổi mật (an ninh) khẩu làm gì có gì nó reset lại là hết thôi. Chắc không còn cách gì khác ngoài netcut.

Cable

liokocode modem đặt ở nhà nó rồi thì bạn đổi mật (an ninh) khẩu làm gì có gì nó reset lại là hết thôi. Chắc không còn cách gì khác ngoài netcut. bác reset mật (an ninh) khẩu = modem được à @@!

cái mật (an ninh) khẩu đó mà đổi phải config lại trong modem, còn vụ reset mật (an ninh) khẩu thì nhà mạng làm chứ không biết pass muốn reset sao được.

PS: trường hợp của chủ 2pic, 2 nhà dùng chung 1 modem, bác vào đổi pass rồi config lại ~~> thế thì cả 2 lại dùng chung tiếp, chỉ khác là lúc này nhà bên chả biết pass là j`

mjviet2008

vấn đề là vấn đề, bạn nói với người ta, được hay không thì biết vậy, còn bỏ netcut đi, rồi lắp mạng khác cho mình nhờ, như ở trọ thì mới phải dùng chung, chứ nhà mình thì lắp 1 mạng cho lành, đường truyền có vậy nhu cầu thì gấp đôi gấp 3 thì chẳng có cách giải quyết nào hơn cả... bảo biết vậy thì nói làm gì nhưng chỉ có mình dùng sao chịu vậy thì mới biết, còn đây người ta dùng mình chịu thì thấy chẳng rẻ hơn chút nào cả...

lắp mạng riêng đi bạn, ông anh mình 2 tuần 1 lần về nhà t7 cn, tối tối là ông kéo phim mà mình vừa thấy phát oải rồi huống chi bạn 7 ngày trên tuần

Belmiro

cần cóa modem ở nhà bạn.sau đó vào modem mà chặn.hay là giới hạn băng thông.cái gì chứ cái này vẫn thường xài mà

Xiomar

thanphong19 bác reset mật (an ninh) khẩu = modem được à @@!

cái mật (an ninh) khẩu đó mà đổi phải config lại trong modem, còn vụ reset mật (an ninh) khẩu thì nhà mạng làm chứ không biết pass muốn reset sao được.

PS: trường hợp của chủ 2pic, 2 nhà dùng chung 1 modem, bác vào đổi pass rồi config lại ~~> thế thì cả 2 lại dùng chung tiếp, chỉ khác là lúc này nhà bên chả biết pass là j` mình nói reset cái mật (an ninh) khẩu của modem chứ không phải của nhà mạng. Mà cái này thì làm sao mà đổi được, mà nếu có đổi củng dễ đoán được ra. :

blog_tieuquy

thanphong19 bác reset mật (an ninh) khẩu = modem được à @@!

PS: trường hợp của chủ 2pic, 2 nhà dùng chung 1 modem, bác vào đổi pass rồi config lại ~~> thế thì cả 2 lại dùng chung tiếp, chỉ khác là lúc này nhà bên chả biết pass là j` mình nói reset cái mật (an ninh) khẩu của modem chứ không phải của nhà mạng. Mà cái này thì làm sao mà đổi được, mà nếu có đổi củng dễ đoán được ra. :

vespa_standard

liokocode mình nói reset cái mật (an ninh) khẩu của modem chứ không phải của nhà mạng. Mà cái này thì làm sao mà đổi được, mà nếu có đổi củng dễ đoán được ra. : hờ hờ, tưởng bác nói pass mạng, pass mạng mà dễ đoán sao dc bác!!! lúc đk acc thì mình tự đặt cái pass, đến nhà mạng còn k biết mờ, ng` ta chỉ có thể reset chứ k biết pass của mình đó là nguyên tắc

ủng hộ các ý kiến solo 1 net xài chung nó nhức nhối lắm

hoang_minh_hanh

chặn một máy của nó thì okie, chỉ cần modem hỗ trợ là được, tuy nhiên nếu nó không gà thì vào modem xem là biết liền

Tốt nhất, đăng ký luôn một gói riêng mà dùng (trọn gói >200k thôi, share ra cũng okie lắm chứ), như thế thoải mái hơn. Còn nếu không down hay up, chỉ lướt nét thì đăng ký gói 3G hơn 100k, dùng tẹt

Vấn đề là trả tiền 6 tháng mất rồi, nó gà tin học lắm mà nghĩ em không biết gì nên mới lén lút như vậy. Em đang muốn hỏi có bác nào biết dùng modem để chặn 1 máy của nó ko? Nãy nó vừa rút dây cáp ra em vừa phải gọi xong thì nhà nó đang xem phim HQ online. Mạng FPT vừa cùi rồi mà làm thế thì đỡ sao dk. Nó thức đêm online đến tận 2h sáng cơ mà ban ngày thì là alway. Bác đừng nghĩ là có thể đọc báo nữa. các bạn thông cảm nghĩ giúp cách em vụ này bảo rút lại tiền thì mẹ em ngại tình làng nghĩa xóm mày ăn ở thế chúng tao sống thế nào. Khổ quá đấy là nhà nó rủ e lắp mạng chung, hóa ra nó dk khuyến mãi 1 modem wifi nên mới không cho nhà e xem hợp đồng thuê bao

xinhlaem01

hung9x95 Vấn đề là trả tiền 6 tháng mất rồi, nó gà tin học lắm mà nghĩ em không biết gì nên mới lén lút như vậy. Em đang muốn hỏi có bác nào biết dùng modem để chặn 1 máy của nó ko? Nãy nó vừa rút dây cáp ra em vừa phải gọi xong thì nhà nó đang xem phim HQ online. Mạng FPT vừa cùi rồi mà làm thế thì đỡ sao dk. Nó thức đêm online đến tận 2h sáng cơ mà ban ngày thì là alway. Bác đừng nghĩ là có thể đọc báo nữa. các bạn thông cảm nghĩ giúp cách em vụ này bảo rút lại tiền thì mẹ em ngại tình làng nghĩa xóm mày ăn ở thế chúng tao sống thế nào. Khổ quá đấy là nhà nó rủ e lắp mạng chung, hóa ra nó dk khuyến mãi 1 modem wifi nên mới không cho nhà e xem hợp đồng thuê bao hàng xóm mà chơi nhau như thế thì còn nể cái j` nữa nhỉ gặp mình thì cắt quách cho rồi, solo cho khỏe, khỏi đụng chạm ai. Còn về phần bác, h chỉ còn cách đàm phán thôi, tự nói k dc thì bác nhờ ng` lớn nói xem thế nào . Chúc bác may mắn

ghetyeu09

Thank các bạn em dùng thử netcut bản mới nhất mà nó vẫn download vô tư. Té ra nó biết cách chống netcut rất đơn giản là đổi tên máy như trong một bài trong vnzoom vừa nói. Hôm qua em vao google tìm mãi mà chưa thấy bài nào chỉ dẫn cách dùng modem TP Link của FPT để giới hạn băng thông. Có bác nào pro chỉ em với để em cofig cái modem cho nó dùng chỉ đủ để đọc báo như mình cho bõ ức chế. Cách này em thấy khả thi nhất vì không phải tìm cách cắt mạng lại giảm down bên nhà nó. Ai có biết cách này chỉ mình với

Giờ thì em vừa tìm ra nguyên nhân: con bé hàng xóm hồn nhiên bảo chị để auto torent download phim HD, khi chị downl máy chị vẫn lướt web ngon tốc độ tải gần 1Mb ngày chị chỉ tải có vài GB phim thôi mà. Hèn gì mạng lúc nó vào mình không vào dk hóa ra nó để tự động down hèn chi e bảo FPT chậm về đêm nó cười e như cười thằng ngu. THÀNH THỰC XIN LỖI CÔNG TY FPT VỀ NHỮNG GÌ EM ĐÃ NÓI RA. XIN THÔNG CẢM. Giờ em đang đấu tranh =... mồm thấy có vẻ hơn dùng phần mềm.

mvpr45

hung9x95 Giờ thì em vừa tìm ra nguyên nhân: con bé hàng xóm hồn nhiên bảo chị để auto torent download phim HD, khi chị downl máy chị vẫn lướt web ngon tốc độ tải gần 1Mb ngày chị chỉ tải có vài GB phim thôi mà. Hèn gì mạng lúc nó vào mình không vào dk hóa ra nó để tự động down hèn chi e bảo FPT chậm về đêm nó cười e như cười thằng ngu. THÀNH THỰC XIN LỖI CÔNG TY FPT VỀ NHỮNG GÌ EM ĐÃ NÓI RA. XIN THÔNG CẢM. Giờ em đang đấu tranh =... mồm thấy có vẻ hơn dùng phần mềm. thôi hẻm có gì đâu, tớ nghĩ cách tốt nhất là trực tiếp thì vẫn hơn

Các chủ đề có liên quan khác