giúp tui với hôm nay tui vô tình xóa cái 1 file , file đó là để lưu lại các phải mềm mình vừa xóa , tui vô tình xóa luôn cả thư mục đó luôn , bây giờ những file vừa xóa không biết nằm chỗ nào , xin chỉ cách cho tui tạo lại file đó để lưu lại những ji mình xóa đi , tui dùng windows XP sv3 mong các bạn chỉ giúp Thank rất nhiều

judas_iskariot

hanhphucqua giúp tui với hôm nay tui vô tình xóa cái 1 file , file đó là để lưu lại các phải mềm mình vừa xóa , tui vô tình xóa luôn cả thư mục đó luôn , bây giờ những file vừa xóa không biết nằm chỗ nào , xin chỉ cách cho tui tạo lại file đó để lưu lại những ji mình xóa đi , tui dùng windows XP sv3 mong các bạn chỉ giúp Thank rất nhiều nghe chẳng hiểu gì?cái gì mà xóa file rồi file đó lại để lưu các phai khác mình vừa xóa.file nó tên là gì?nói rõ ra thì tất cả người mới giúp được.còn delete bình thường thì nó sẽ vào Recycle Bin.còn gỡ bỏ thì mất chứ gì nữa.

bạn phải nói rõ ra thì mới giải quyết được.

Còn nếu bạn lỡ xóa mất recycle bin trên destop thì làm như sau:

ở màn hình desktop chuột phải chọn properties qua tab desktop chọn Customize Desktop chọn cái biểu tượng thùng rác rồi nhấn OK.

nguyenthaoanh91

huongga45 nghe chẳng hiểu gì?cái gì mà xóa file rồi file đó lại để lưu các phai khác mình vừa xóa.file nó tên là gì?nói rõ ra thì tất cả người mới giúp được.còn delete bình thường thì nó sẽ vào Recycle Bin.còn gỡ bỏ thì mất chứ gì nữa.

bạn phải nói rõ ra thì mới giải quyết được.

Còn nếu bạn lỡ xóa mất recycle bin trên destop thì làm như sau:

ở màn hình desktop chuột phải chọn properties qua tab desktop chọn Customize Desktop chọn cái biểu tượng thùng rác rồi nhấn OK.

tui vừa làm theo hình chỉ dẫn nhưng vấn không dc bấm ok ngoài desktop vấn không có ji , tui làm rất nhiều lần nhưng không dc mong bạn chỉ rỏ hơn Thank rất nhiều

vậy là bác này mất thùng rác thật rồi. thùng rác mà cũng k bít gọi là cái gì thì cũng bó tay.......

baby_pooh_htth

bạn làm thử:

vào start > run: Gõ vào gpedit.msc

trong list bên trái chọn User Configuration/administratives templates/desktop

trong list bên phải lúc này có mục remove recycle bin icon from desktop

bạn nhấn đúp vào và chọn lệnh disable

restart máy

Garrey

dinhxuansang vậy là bác này mất thùng rác thật rồi. thùng rác mà cũng k bít gọi là cái gì thì cũng bó tay....... Bớt spam dùm cái

Irvin

bạn có thể làm theo cách này:

vào start->run->gõ regedit->

Bây giờ, bạn hãy tới một cửa sổ theo đường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\

Windows\CurrentVersion\Explorer\Desktop\NameSpace

Rồi tìm đến hàm Key có tên:

{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} ->nếu không có hàm này thì bạn copy nguyên hàm này vào đó bằng cách Nhấn chuột phải vào NameSpace chọn và tạo mới một hàm Key mới(copy nguyên hàm ở trên vào nhé)

Sau đó nhấn vào hàm này, tại phần bên phải của cửa sổ Registry Editor, nhấn chuột phải vào hàm Default và chọn Modify, gõ chữ Recycle Bin vào dòng Value data rồi nhấn OK.

cuối cùng bạn thoát hết ra màn hình destop và nhấn F5 là cái thùng rác thân yêu của bạn sẽ hiện ra thui.

chúc bạn thành công.

thuy_hoa_than7

hanhphucqua tui vừa làm theo hình chỉ dẫn nhưng vấn không dc bấm ok ngoài desktop vấn không có ji , tui làm rất nhiều lần nhưng không dc mong bạn chỉ rỏ hơn Thank rất nhiều nếu mình không nhầm thì phải còn cái tick tùy chọn recycle bin nữa chứ nhỉ, lâu quá không dùng xp nên không nhớ rõ, nhưng mà chắc phải có ở đó @@

lonely4emy

vnz870152 bạn làm thử:

vào start > run: Gõ vào gpedit.msc

trong list bên trái chọn User Configuration/administratives templates/desktop

trong list bên phải lúc này có mục remove recycle bin icon from desktop

bạn nhấn đúp vào và chọn lệnh disable

restart máy Thank bạn vừa nhiệt tình chỉ giúp nhưng tui làm theo bạn thì trong máy tui không có không có mục remove recycle

---------- Bài thêm lúc 14:15 ---------- Bài trước là lúc 14:22 ----------

huongga45 bạn có thể làm theo cách này:

vào start->run->gõ regedit->

Bây giờ, bạn hãy tới một cửa sổ theo đường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\

Windows\CurrentVersion\Explorer\Desktop\NameSpace

Rồi tìm đến hàm Key có tên:

{645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} ->nếu không có hàm này thì bạn copy nguyên hàm này vào đó bằng cách Nhấn chuột phải vào NameSpace chọn và tạo mới một hàm Key mới(copy nguyên hàm ở trên vào nhé)

Sau đó nhấn vào hàm này, tại phần bên phải của cửa sổ Registry Editor, nhấn chuột phải vào hàm Default và chọn Modify, gõ chữ Recycle Bin vào dòng Value data rồi nhấn OK.

cuối cùng bạn thoát hết ra màn hình destop và nhấn F5 là cái thùng rác thân yêu của bạn sẽ hiện ra thui.

chúc bạn thành công. Thank bạn rất nhiều mình ngồi tìm 4 tiếng mà không thấy ji có lẻ mình không rành máy tính nhìn hoa cả mắt nếu lúc nào bạn rảnh bạn qua teamviewer chỉnh giúp mình dc không ? sdt tui nt riêng cho bạn nhé thank nhiều

bạn làm từ đâu như sau nhé có gì mà không tìm được:

mở hộp thoại Run->gõ regedit

Tìm đến khóa HKEY_LOCAL_MACHINE -> SOFTWARE

tìm đến microsoft

tìm đến Windows -> CurrentVersion -> Explorer -> Desktop

tìm đến namespace -> chỉ đến khóa {645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E}

Nếu không thấy khóa trên thì bạn chuột phải vào Namespace -> chọn New -> chọn Key

Bạn xóa dòng New key #1 và copy khóa {645FF040-5081-101B-9F08-00AA002F954E} vào đó

sau khi vừa có khóa đó rồi bạn chỉ chuột đến khóa đó và nhìn sang phần bên phải có dòng chữ (Default)->kích đúp chuột vào (Default)

Nó sẽ hiện ra một bảng và bạn đánh chữ Recycle Bin vào dòng Value data

Cuối cùng bạn thoát hết ra màn hình destop và nhấn F5 là thùng rác của bạn sẽ quay trở lại.

Thank huongga45 rất rất nhiều mình làm dc rồi chúc gia đình bạn và bạn nhiều sức khỏe, luôn gặp nhiều may mắn và thành công trong tất cả công việc

---------- Bài thêm lúc 16:49 ---------- Bài trước là lúc 16:51 ----------

Thank huongga45 rất rất nhiều mình làm dc rồi chúc gia đình bạn và bạn nhiều sức khỏe, luôn gặp nhiều may mắn và thành công trong tất cả công việc

Các chủ đề có liên quan khác