Gr­mur

Hix tình hình là bài cũ, mới chỉ post để xem ý kiến anh em thế nào thôi, chưa gì vừa khóa, nhìn hình kĩ lại nhé_ Mong Mod thông cảm, không khóa bài vội nhé, mình sẽ chịu hoàn toàn trách nhiệm:

Trước hết là mình đang dùng Mức Cước Tối Đa của Viettel: 120k 1 tháng!

mình có 1 thủ thuật nhỏ để không bị bóp băng thông nhưng chỉ trong 5p thôi, sau đó nếu muốn dùng tốc độ cao thì lặp lại thủ thuật! các bạn để ý cái biểu đồ thống kê và có tự hỏi tại sao tốc độ internet của mình đang cao lại nhảy xuống mức 0 sau đó lại lên cao lại?

Tổng dung lượng Internet tháng này của mình chỉ là 12Gb thôi, vì laptop di bảo hành 1 thời (gian) gian

Cụ thể hơn mình xin đặt câu hỏi với những bạn đang cài dịch vụ MCTĐ, vừa bao giờ khi bị bóp băng thông, bạn đang dùng dcom 3G mà sóng từ 2G nhảy sang 3G chưa? tốc độ lúc đó vọt lên cao như chưa bị giới hạn tốc độ vậy, mình ứng dụng hiện tượng đó để xài 3G thoải mái như mạng ADSL! các bạn cứ cho comments, mình sẽ tiếp kiến

Như vầy nhé! mình ở KTX trường và trên tầng 7, mạng 3G có đôi lúc hay chập chờn, nó giúp mình phát hiện ra điều này: khi mất sóng 3G, kết nối tự động chuyển qua 2G đèn màu xanh ngọc chuyển sang màu xanh lá cây, khi có sóng 3G lại, tốc độ Internet bị đẩy cao lên như chưa bị bóp băng thông

Mình nghĩ lúc đó vì mạng chưa xác nhận được thuê bao của mình có bị bóp băng thông hay không nên tốc độ chưa bị giới hạn! khoảng 5-10p sau khi kết nối 3G, thuê bao mới bị giới hạn tốc độ lại như cũ! Khoảng 10p nhưng chắc các bạn biết tốc độ download ở mediafire của mạng Viettel rồi chứ - trang sẻ chia file phổ biến của VNZ. tốc độ của mình đạt được tầm >500KB, đôi khi >600KB ( phụ thuộc vào datameter của IDM nhé)

Một điều quan trọng đó là chuyện làm sao để mất sóng 3G??? 1 thời (gian) gian dùng 3G ở KTX trường mình biết xung quanh chỗ mình đặt laptop, chỗ nào sóng 3G yếu, mạnh, điều duy nhất mình cần làm là dùng 1 sợi cable USB để di chuyển vị trí USB Dcom 3G 10p 1 lần( hơi mắc công nhỉ )

Nhưng với các bạn thì khác, có ai có sáng kiến gì để chặn sóng không nhỉ? 1 cái hộp bằng kim loại chẳng hạn, kim loại nào ngăn sóng điện thoại tốt nhất nhỉ, ý mình là sóng 3G!
Nếu Thấy hay thanks cho mình phát lấy tinh thần

nancylove725

làm cho mạng xuống 2g ư khó đó , làm sao để cho nó xuống 2g đây, mà không bị bóp 1 lúc rồi lúc sau củng bị thôi à

đôi lúc viettel nó châp chập, cho down mãi mà không bóp, khi nào bị bóp thì có tình trạng rớt mạng

huongphusa_1504

Nói chung để mà fix thì cũng hơi khó nhỉ, vì hệ thống mạng làm sao mà có thể nhanh hơn được khi ma có hàng triệu thuê bao chứ hehe, 1 ngày mình download được tầm 4Gb là ít hehe

hien_dung

Mình cũng đang định đăng kí mức cước tối đa này. Tốc độ của mạng 2G là bao nhiêu vậy bạn?

moitinhlx

dangkimetqua Mình cũng đang định đăng kí mức cước tối đa này. Tốc độ của mạng 2G là bao nhiêu vậy bạn? nếu làm với cai thủ thuật nhỏ của mình thì mạng 2G chỉ chút xíu thôi, sau khi xuống 2G nó sẽ nhảy lên 3G lại ngay sau khi có sóng 3G

Các chủ đề có liên quan khác