Lazzaro

Chào các anh chị! Em là ma mới, em cũng mới chen chân vào nghề kế toán nên chưa có kinh nghiệm. Em muốn nhờ các anh các chị chỉ giáo giùm em. Hiện em bắt đầu làm kế toán cho một doanh nghề kinh doanh các loại hoá chất. Doanh nghề này cũng mới được thành lập vào đầu năm 2009. Em nhờ các anh chị chỉ giùm em nên phải làm những công chuyện gì ! Em gà quá, mong các anh chị chỉ giùm !

quevo

Bạn muốn hỏi về vấn đề gì? Bạn vừa đăng ký thuế và các định mức, cách thức phân bổ khấu hao....chưa? Nếu vừa làm hết rồi, thì chỉ làm công chuyện hàng tháng của kế toán thôi :báo cáo tình hình mua vào, bán ra phát sinh trong tháng, tình hình sử dụng hoá đơn..

Afham

bạn không nói rõ dn của bạn kinh doanh thương mại hay sx chứ

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D Đề án Đặc điểm kế toán ở các doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 3
D Bài giảng KẾ TOÁN KINH DOANH NGOẠI TỆ VÀ THANH TOÁN QUỐC TẾ Luận văn Kinh tế 0
D Một Số Vấn Đề Hoàn Thiện Kế Toán Hoạt Động Đầu Tư Góp Vốn Liên Doanh Trong Các Doanh Nghiệp Tại Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Ảnh hưởng của thương mại điện tử đến hoạt động kế toán và kiểm toán của các doanh nghiệp Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện kế toán tài sản cố định trong tiến trình hội nhập – Nghiên cứu tại các doanh nghiệp thủy sản Tỉnh Bạc Liêu Luận văn Kinh tế 0
D Kế toán xác định kết quả kinh doanh tại công ty TNHH thương mại dịch vụ vận tải Hà Thanh Long Luận văn Kinh tế 0
A Hoàn thiện tổ chức công tác kế toán tại các doanh nghiệp chế biến gỗ trên tỉnh Bình Dương Luận văn Kinh tế 1
D hoàn thiện công tác kế toán thuế GTGT và thuế TNDN trong các doanh nghiệp XNK trên địa bàn tỉnh Quảng Ninh Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu mức độ công bố thông tin kế toán của các doanh nghiệp ngành xây dựng yết giá tại Sở giao dịch chứng khoán Hà Nội Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu các nhân tố ảnh hưởng đến sự lựa chọn chính sách kế toán của các doanh nghiệp xây lắp trên địa bàn thành phố Đà Nẵng Luận văn Kinh tế 0

Các chủ đề có liên quan khác