xshiro_kut3x

Mr.thanthoai Cái này không phải là do virut đâu.. Đâu phải là tất cả các lỗi đều đổ tại virut đâu.. Mình nhắc lại cái này có thể không phải là lỗi... Mấy pro thấy cái gì khó hiểu là cho tại virut bó tay..!!

Trong windows có 2 chức năng có thể ảnh hưởng đến thay đổi dung lượng ổ đĩa

1. Chức năng tự động backup ổ đĩa để tạo thởi điểm khôi phục máy khi có sự cố( nếu không tắt đi thì khi có bản update thì sẽ chiếm rất nhiều dung lượng ổ đĩa)

2. Chức năng tạo Ram ảo bằng cách lấy bớt dung lượng ổ đĩa khi thiếu Ram( Mặc định là để ổ C)

Để tắt đi thì làm như sau:

1. chuột phải vào computer--> properties--> System protections--> Configure--> tắt tất cả đi rồi chọn Ok

2. Vẫn trong system protections--> advanced--> performance--> settings--> advanced---> Vitual memmory--> no paging file--> ok

KHởi động lại máy..

Chúc thành công..!! bác thần thoại đẹp zai vãi e làm như bác nói ổ C công nhận vừa trở lại bình thường, nhưng e hok hiểu cái Ram ảo Ram iếc này mình tắt đi nó có ảnh hưởng gì hok? sau khi tắt e chơi pes thấy thỉnh thoảng như kiểu bị gợn gợn ý (ram e 2 Gb thôi ạ) vậy thực ra nên hay không nên tắt chức năng này ạ ???

fm_kiss24

để là thử cách của bác thần thoại đã,máy e lâu lâu cũng có vụ đó sáng 198gb chiều 195,sang mai mở lại lên 202gb,e nghĩ do tune nó làm file back up mà tune ghi cũng giảm,bác binhvirile coi thể bác có dow j không,bác dow để ổ khác nhưng trong quá trình dow thì ổ C lại mất dung lượng

future_ocean007

Thanks ý kiến đóng lũy của các bạn nhé! Mình cũng bị vấn đề thế này. Bây giờ mình vừa giải quyết được rồi.

Mình cũng bị hoài, không sao đâu bạn. Có thể do bạn download chưa hết, nó còn lưu trong temp, vào xóa đi như bạn reply thứ nhất đi, hay xóa trong list của IDM đi cũng được. hay có thê cài đặt gì đó, hay giải nén với Winrar cũng chưa xóa trong temp. Nói chung không có gì đáng lo, vào xóa thủ công bằng tay là xong.

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
I Dung lượng file Game PC 4GB bên trong bị trống rỗng Hỏi đáp Tin học 7
D một số biện pháp nhằm nâng cao chất lượng giảng dạy nội dung các tư thế tác động cơ bản vận động trê Luận văn Sư phạm 0
I Nội dung quan hệ sản xuất phải phù hợp với tính chất và trình độ phát triển lực lượng sản xuất. Đảng Luận văn Kinh tế 0
D Khảo sát ảnh hưởng của điều kiện rửa tôm sú trong dung dịch acid lactic đến chất lượng Tôm sú PTO Nông Lâm Thủy sản 0
C Nghiên cứu biến tính tro bay Phả Lại với Polyme chức năng để tăng dung lượng hấp thụ crom ứng dụng x Khoa học Tự nhiên 0
B Nghiên cứu ảnh hưởng của việc triển khai dịch vụ GPRS đến dung lượng thoại trong mạng GSM đang khai Công nghệ thông tin 0
T Nâng cao dung lượng hệ thống CDMA bằng phương pháp điều khiển mù trong dàn anten thích nghi Công nghệ thông tin 0
D Phân bố kênh, đánh giá chất lượng và dung lượng báo hiệu trong hệ tích hợp GSM/GPRS Công nghệ thông tin 0
H Đánh giá dung lượng MANET theo số nút và độ linh động của nút Công nghệ thông tin 0
Q Phân tích dung lượng kênh UWB sử dụng kỹ thuật đảo ngược miền thời gian Công nghệ thông tin 0

Các chủ đề có liên quan khác