Andrew

tui sử dụng máy mà không rõ về font chữ nên 1 số chương trình ứng dụng trong PC bị lỗi font tùm lum mà không sao điều chỉnh được thường ra chữ ô vuông rất bực mình không rõ nghĩa....tui cũng cài 1 đống font chữ mà không khắc phục được tình trạng lỗi như thế, mong các bạn nào cao kiến giúp dùm (tui nghi ngờ phần language & religion cài đặt sao đó nên hư hết ...) huhuhu ...mong nhờ cao nhân chỉ giáo vì tui có chương trình hát nhạc karaoke mà không sao đọc được tiếng việt .....ai giúp dùm xin mang ơn rất nhiều mong hồi âm nhanh chóng

vanipea

Lỗi font ra hình vuông thường là do ký tự máy không hỗ trợ hay sao đó. Ví dụ như tiếng trung quốc,Hàn... Còn nếu bị lỗi font thì sẽ hiện ra mấy chữ như tiếng Thái lan (mấy con giun có "dấu"). Bạn thử cài lại windows xem. Còn khong thì gỡ hết font ra, sau đó cài lại từ từ. Khi nào khắc phục được thì thôi

bạn chả làm luôn 2topic về cái nhạc ôk này rồi còn gì =.=!

nếu là máy bạn thiếu font thì có thể tải rất nhiều từ trên mạng về mà. còn nếu soft không dùng đúng font thì phải chỉnh ở soft chứ. còn cái notepad mà bạn hỏi lần trước thì chẳng phải tất cả người nói khá kĩ rồi còn gì.

nếu cần bạn Phần mềm yahoo của mình ở phần cá nhân. mình giải quyết giùm cho =.='

Hardy

hix. 2 bài post mà bạn nói là của mình nè. Thanks nha bây giờ thì mình vừa hiểu làm được hết rồi. Chủ topic có thể hỏi bạn ấy đấy

Thử làm theo cách này xem:

Lên mạng dow font về rùi vào control Panel chép vào thư mục Font ,Mở đoạn văn bản bị lỗi bấm ctrl + A rùi chọn kiểu font Vni or Ari & Time new roman thử xem

zic_sitinh

super chicken hix. 2 bài post mà bạn nói là của mình nè. Thanks nha bây giờ thì mình vừa hiểu làm được hết rồi. Chủ topic có thể hỏi bạn ấy đấy ô! chết . thế ra là 2 người khác nhau.

xl~ bạn! cứ nhầm cơ, tại hôm qua thấy 2 topic này hao hao giống nhau quá

2 bạn chia sẻ kinh nghiệm đi

Các chủ đề có liên quan khác