Cord

Nguyên văn bởi lethuy0612

cho mình hỏi tí nha, hạn chót nộp thuế TNDN tạm tính quý 2 là ngày bao nhiêu nhỉ!

Hạn chót nộp là ngày 30/07/2011. Nếu là DN vừa và nhỏ theo quy định của ND21/2011/ND-CP ban hành ngày 06/04/2011 thì có thể xin gia hạn theo thời (gian) gian sau:

. Thời gian gia hạn nộp thuế đối với số thuế tính tạm nộp của quý II năm 2011 được gia hạn nộp thuế chậm nhất đến ngày 30 tháng 7 năm 2012.

ha_anh_p3o

Các anh chị ơi! anh chị giúp em với ạ.

Bên em là công ty dưới 10 nhân viên, em làm bộ phận văn phòng. Hiện tại có nhờ 1 chị kế toán làm kê khai thuế hàng tháng. Trong tờ khai thuế TNDN tạm tính quý 1, chị ấy vừa tính sai doanh thu phát sinh trong kỳ. Cụ thể doanh thu thực tế tháng 1+2+3 = 433tr, nhưng chị ấy lại kê = 428tr, tức là bị chênh 5tr. Hiện tại chị ấy lại nghỉ làm bên em rồi, em mới đảm nhiệm công chuyện thay chị ấy và cũng mới phát hiện ra khi kiểm tra giấy tờ. Bây giờ em phải làm thế nào? em có cần làm tờ khai bổ sung gì và bên em có bị phạt gì không ạ?

Anh chị giải đáp giúp em với!

Thank anh chị nhiều!

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
D giải pháp chống thất thu thuế xuất nhập khẩu tại cục hải quan tỉnh Lạng Sơn Luận văn Luật 0
D Giải pháp hoàn thiện việc thực hiện chính sách thu thuế xuất nhập khẩu tại Chi cục Hải Quan Luận văn Kinh tế 0
D Hoàn thiện công tác kiểm tra thuế thu nhập doanh nghiệp đối với các doanh nghiệp trên địa bàn tỉnh Bắc Kạn Luận văn Kinh tế 0
D Nâng cao hiệu quả công tác quản lý thu thuế nằm kiểm soát và hạn chế hiện tượng thất thu thuế trên đ Luận văn Kinh tế 0
T Tăng cường quản lý thu thuế GTGT đối với hộ kinh doanh cá thể tại Chi cục Thuế Thị xã Cao Bằng Luận văn Kinh tế 0
J Tăng cường quản lý thuế thu nhập doanh nghiệp tại Cục Thuế tỉnh Tuyên Quang Luận văn Kinh tế 0
M kiểm toán doanh thu trong kiểm toán Báo cáo tài chính tại công ty cổ phần kiểm toán và tư vấn thuế Luận văn Kinh tế 0
L Giải pháp hoàn thiện công tác quản lý thu thuế đối với doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài tại Hải Luận văn Kinh tế 0
P Sự cần thiết ban hành Luật thuế thu nhập cá nhân Luận văn Kinh tế 0
B Thuế thu nhập doanh nghiệp trong bối cảnh xã hội nước ta hiện nay Luận văn Kinh tế 2

Các chủ đề có liên quan khác