chaungocthylinh

Có bao giờ....

Có bao giờ...

Bạn đến bên bà lão đang lúng túng trước làn xe đông đúc, nắm lấy tay bà và nói: “Bà để cháu dẫn qua đường nhé!”. Bà lão mỉm cười. Khó khăn bon chen giữa cuộc đời bỗng nhẹ nhàng hơn.

Có bao giờ...

Bạn sẻ chia những mẩu bánh kem - món quà sinh nhật của bạn - với những đứa trẻ lang thang đen đúa ở ven đường. Hôm sau, khi bạn bất chợt đi qua, những đứa trẻ réo gọi tên bạn và vẫy tay chào. Nỗi cô đơn giữa đất khách quê người của đứa con gái ở trọ chốn Sài thành chợt tan biến...

Có bao giờ...

Bạn lễ phép chào bác giữ xe, cô lao công ở trường. Thoạt đầu cô lao công và bác giữ xe đều nhìn bạn ngạc nhiên. Nhưng rồi vài ngày nữa, bạn đang buồn rầu vì một điểm số kém, bất chợt cô lao công rồi cả bác giữ xe gọi bạn lại: “Bị điểm kém hả bé? Thôi, đừng buồn nữa…”. Tự nhiên khóe mắt bạn bỗng cay cay. Thật hạnh phúc khi trong cuộc sống có được người quan tâm đến mình!

Có bao giờ...

Bạn hỏi thăm sức khỏe một cô gái ăn mặc diêm dúa, làm cái nghề bị xã hội rẻ khinh. Cô gái ấy ngước lên nhìn bạn, đôi mắt lạnh lùng thường ngày chợt ánh lên niềm vui, đôi môi khô héo bỗng tươi như đóa hoa hồng: “Thank em! Chị chỉ bị cảm nhẹ thôi...”. Bạn có tin không nhỉ, sự quan tâm thật lòng của mỗi người chúng ta có thể xoa dịu, cứu rỗi được những tâm hồn đang bơ vơ lạc lối?

Có bao giờ...

Bạn quay lại trường xưa. Khoanh tay, thẳng người cúi đầu chào thầy cô giáo cũ như thời (gian) còn là đứa học trò tiểu học. Bất chợt, thấy một đứa học trò nhỏ của thầy hay cô chạy đến mếu máo: “Bạn N. lấy thước đánh đầu con...”.

Bạn bật cười, nhớ lại thời (gian) xưa cũng từng “quấy rầy” thầy cô bằng những lý do lặt vặt: mẩu bút chì, viên phấn… Nét bé bỏng trẻ thơ với thầy cô lúc nào cũng đáng yêu như vậy!

Và có bao giờ...

Bạn sẽ đọc được những điều này và bảo ngay: “Những cái “bao giờ” này tui đã từng “có” rồi!”. Lúc đó, có lẽ sẽ mỉm cười và cuộc đời cũng đang mỉm cười với bạn...

blackskyls6789

Để chị khai trương top cho em nha, chị chưa bao giờ làm những điều đó em àh, cũng muốn làm lắm nhưng.... chị ghét chữ nhưng này quá đi. Hjx

Đọc top của em xong chị nghĩ "Có bao giờ......chị gặp những trường hợp ấy mà chị làm ngơ chưa?" .........lục lại trong trí nhớ thì không thể nào nhớ nổi em àh, chị chỉ có thể nhớ là khi đi xe bus thấy cụ già hay phụ nữ mang thai, có con nhỏ thì chị nhường ghế thui, cũng có 1 chút tự hào em nhỉ

dang_yeu

Nguyên văn bởi thuytrang899

Để chị khai trương top cho em nha, chị chưa bao giờ làm những điều đó em àh, cũng muốn làm lắm nhưng.... chị ghét chữ nhưng này quá đi. Hjx

Đọc top của em xong chị nghĩ "Có bao giờ......chị gặp những trường hợp ấy mà chị làm ngơ chưa?" .........lục lại trong trí nhớ thì không thể nào nhớ nổi em àh, chị chỉ có thể nhớ là khi đi xe bus thấy cụ già hay phụ nữ mang thai, có con nhỏ thì chị nhường ghế thui, cũng có 1 chút tự hào em nhỉ

ui thế là chị có làm được 1 chuyện lớn cho đời rùi..em thì chưa làm được chuyện gì ở trên hết..hichic..mà khổ cái là mặt em chai nặng rùi nên cứ cười thôi..hahaa..hì hì

Nguyên văn bởi svktkt

ui thế là chị có làm được 1 chuyện lớn cho đời rùi..em thì chưa làm được chuyện gì ở trên hết..hichic..mà khổ cái là mặt em chai nặng rùi nên cứ cười thôi..hahaa..hì hì

Ơ chuyện lớn gì đâu, nhỏ xíu thui àh, nhưng đôi khi nghĩ lại cũng thấy vui vui. hj

Em tự chê mình kinh nhỉ, giảm bớt xuống em ơi, cố nặn óc vắt trán ra đi thế nào cũng ra được 1 chuyện tốt. hj

Nguyên văn bởi thuytrang899

haha, út thì k cần ng gia trẻ con, phụ nữ mang thai, ng mù mà bất kỳ ai lên xe cũng nhường hehe, những cái mà e D nói trên có bao jo có lẽ c cũng làm qua it nhât 2, 3 điều j đó, c rất thjk đi làm TN nên c vừa tham ja hội TN vì trẻ e mồ côi lang thang cơ nhỡ và những ng già neo đơn, nên mỗi khi nhìn thấy những đứa trẻ hay ng già bị những ng con của m bỏ rơi m lại rơi nước mắt, nhìn thấy những đứa trẻ chưa rụng rố bị bỏ trên triền đê, m k ngừng trách và mong sao những ng cha ng mẹ đó bị lương tâm cắn dứt đến khi lên nóc tủ hjhj

Hum qua khi út đi tàu xng hn, trên tàu nhìn thấy cảnh mà k thể nào tả được, có 1 cậu bé khoảng 5,6t ngồi hàng ghế bên út cùng với ông của nhóc đó. Ngồi đối diện với 2 ông cháu là 2 ng phụ nữ. Lúc đó cũng tầm 7h rùi, 2 ng phụ nữ lấy đồ ra ăn,mà k thèm mời 2 ông cháu, nhưng như thể m vừa k nói làm j.Lúc m vô tình nhìn sang thấy cậu bé đó k ngừng nhìn 2 ng phụ nữ ăn và nhìn thì biết rằng cậu bé đó muốn ăn và cậu bé đó cũng đói lắm rồi

Nhưng 2 ng phụ nữ kiachir cười nói ăn với nhau. M nhớ ra trong túi của m có 1 cái bánh mỳ kẹp thịt m định lấy cho cậu bé, nhưng khi mở ra m mới bit là bánh hình như sắp hỏng, vì khi b m mua cho m ăn m vừa k ăn nhưng do trời nóng quá nên chắc bánh hỏng, m chỉ biết ngồi chờ và mong cho xe hàng đi qua rùi mua cái j đó giả vờ là m mua ăn, rùi mua thêm 1 phần nữa cho cậu bé.Nhưng m lại thấy bùn vô cùng khi xe hàng chưa tới thi 2 ông cháu vừa xuống tàu :(

Nguyên văn bởi svktkt

vắt kiệt óc sắp điên lun chị..hehe..chị ráng pr cho em vs..kakaa

OK, nhưng chị phải có gì nói thì chị mới pr được, mà cảm xúc của chị thì chai lì lém, em giúp chị làm cho nó hết chai nha, lúc đó thì chị mới pr cho em được

love_story_0880

Ý nghĩa thật đó! Phải nhìn lại mình thôi

Nhiều khi có những hành động tưởng chừng vô nghĩa trong mắt người này nhưng lại là vô cùng ý nghĩa trong mắt một vài người khác.

Hi, Thank svktkt nhiều,

Các chủ đề có liên quan khác