Lỗi khi mở file excel: "This file is not a recognizable format"

Mình có 1 file xls thông báo lỗi nhờ các bạn chỉ giúp.

This file is not a recognizable format

* If you know the file is from another program which is incompatible with Microsoft Office Excel, click cancel, then open this file in its orginnal âppliction. If you want to open the file later in Microsoft Office Excel, save it in a format that is compatible, such as text format.

* If you suspect the file is đâmge, click Giúp for more information about solving the problem.

* If you still want to see what text is contained in the file, click OK. Then click Finish in the text Import Wizard.

Mình Thank nhé!

trinhhoa85

Trong cái lỗi nó vừa nói ngay rồi mà bạn. File này k phải là file có định dạng có thể nhận ra được. Nếu nó đúng là file excel và bạn vẫn xem được ở máy khác thì chắc máy bạn cài office 2003 (hay cũ hơn) rồi

@longhomon797979: phải là .xls và .xlsx chứ bạn

ablyboy

Bạn đang dùng office 2003 mà bạn mở file office 2007 và 2010 là không được bạn nhé.

Cài office 2007 or 2010 vào thì đọc được ngay thôi bạn nhé

hong_sjunhen

cris46 Trong cái lỗi nó vừa nói ngay rồi mà bạn. File này k phải là file có định dạng có thể nhận ra được. Nếu nó đúng là file excel và bạn vẫn xem được ở máy khác thì chắc máy bạn cài office 2003 (hay cũ hơn) rồi

@longhomon797979: phải là .xls và .xlsx chứ bạn hi,mình nhầm.nói thì excel trả lời thì lại word.

già cả rồi...

misabear2803

-máy bạn ơi cho mình hỏi...mình xài microsoft ofice 2003 vừa cài lại xong nhưng khi mở file excel phải vào open mới mởđược...coicoi nhưmở gián tiếp 2 lần đó....thay vì mở file là nó lên nội dung bên trong luôn....hjchjc...mấy bạn chỉ giúp minh nha..

-mình vừa thử vào open with chỉ lại đường dẫn để nó có thể nhận diện được file excel nhưng không được.....mấy bác giúp dùm nha

sammy170383

nttngoc510 -máy bạn ơi cho mình hỏi...mình xài microsoft ofice 2003 vừa cài lại xong nhưng khi mở file excel phải vào open mới mởđược...coicoi nhưmở gián tiếp 2 lần đó....thay vì mở file là nó lên nội dung bên trong luôn....hjchjc...mấy bạn chỉ giúp minh nha..

-mình vừa thử vào open with chỉ lại đường dẫn để nó có thể nhận diện được file excel nhưng không được.....mấy bác giúp dùm nha xài total uninstaller

gỡ office rồi cài lại

Các chủ đề có liên quan khác