mr.chidotoji

Mình cần hỏi là tạo ổ đĩa D trong windows 7 như thế nào, vì mình mua máy, nó không có ổ D trong máy, chĩ có ổ C, mình phân ổ đĩa = Disk Management trong window, nhưng khi chọn driver letter thì lại không có chữ cái D, có bạn nào bít cách nào sao tạo ổ đĩa đó thành ổ D ko. Thanks.

PS:À quên là ổ đĩa đọc CD của mình có tên là D rồi, mình nghĩ vì thế nên không tạo được ổ D. có cách nào sửa lại ko. Mong các bạn chỉ dùm.

Vào Computer->Click chuột phải chọn Manage>Disk Management-> kiếm ổ CD ->Click chuột phải chọn Change Drive->Change-> thay đổi tên, rồi vào bạn phân vùng lại ổ đĩa

Chú ý nếu bạn sử dụng Recover theo máy thì không nên chia theo kiểu này sẽ làm mất phân vùng Recover

Mà nên sử dụng Hiren Boot để chia

nhOx_hon3y

hien1994 Mình cần hỏi là tạo ổ đĩa D trong windows 7 như thế nào, vì mình mua máy, nó không có ổ D trong máy, chĩ có ổ C, mình phân ổ đĩa = Disk Management trong window, nhưng khi chọn driver letter thì lại không có chữ cái D, có bạn nào bít cách nào sao tạo ổ đĩa đó thành ổ D ko. Thanks.

PS:À quên là ổ đĩa đọc CD của mình có tên là D rồi, mình nghĩ vì thế nên không tạo được ổ D. có cách nào sửa lại ko. Mong các bạn chỉ dùm. Nếu máy bạn mua về có mỗi ổ C thì bạn dùng Partition Magic Pro chia lại ổ nhé!

catvn8x

hien1994 Mình cần hỏi là tạo ổ đĩa D trong windows 7 như thế nào, vì mình mua máy, nó không có ổ D trong máy, chĩ có ổ C, mình phân ổ đĩa = Disk Management trong window, nhưng khi chọn driver letter thì lại không có chữ cái D, có bạn nào bít cách nào sao tạo ổ đĩa đó thành ổ D ko. Thanks.

PS:À quên là ổ đĩa đọc CD của mình có tên là D rồi, mình nghĩ vì thế nên không tạo được ổ D. có cách nào sửa lại ko. Mong các bạn chỉ dùm. Đùng như bạn nói khi cài windows rồi thì mặc định ổ cứng của bạn là ổ C, ổ D,E... lần lược là ổ CD-DVD, ổ đĩa mềm...thì khi phân vùng ổ cứng ra tiếp theo là F, G ,H....kệ nó đi có ảnh hưởng gì đâu.

Các chủ đề có liên quan khác