rockfan_u2

tình hình là e muốn xóa cái shortcut IE trên nền desktop đi nhưng không thể xóa nổi.nhấn shift delete hay delete rồi nhưng cũng không có thông báo gì hết

e nhờ các bạn tư vấn giùm

missnhoc_9x

đâu bạn bỏ tích ở ô show desktop Icon thử xem: chuột phải >view>show desktop Icon cho nó ẩn đi

Lewis

1. Run =>gõ gpedit.msc rồi Enter => User Configration => Administrative Templates => Desktop

2. Click vào Remove Recycle Bin icon from desktop => Enable. Apply/OK.

3. Ra ngoài Desktop => Refresh.

togepi_151

phongkien79 1. Run =>gõ gpedit.msc rồi Enter => User Configration => Administrative Templates => Desktop

2. Click vào Remove Recycle Bin icon from desktop => Enable. Apply/OK.

3. Ra ngoài Desktop => Refresh. bác ơi đây là e xóa cái shortcut IE cơ mà ,chứ có phải xóa cái xọt rác đâu bác

honey_107646

thì ông làm theo rồi thay cái sọt rác bằng cái shortcut IE.
kbs bác ơi đây là e xóa cái shortcut IE cơ mà ,chứ có phải xóa cái xọt rác đâu bác

dich_d

Bạn vào properties của desktop rồi xóa bỏ dấu check của IE

---------- Bài thêm lúc 12:34 ---------- Bài trước là lúc 12:27 ----------

Bạn vào properties của desktop -> Desktop -> Coustum desktop rồi xóa bỏ dấu check của IE

vantien0206

Giúp tui xóa cái Shortcut ComodoDragon đi với.tui đã dùng cả phần mềm để gõ bỏ phần mềm này rồi dùng cả Unlocker để gỡ bỏ nó mà không được.Ai biết giúp tui với nhé : Thank you nhieu!

Attachments

17,7 KB · Lượt xem: 2

tctuvan

Trích dẫn từ vantien0206:
Giúp tui xóa cái Shortcut ComodoDragon đi với.tui đã dùng cả phần mềm để gõ bỏ phần mềm này rồi dùng cả Unlocker để gỡ bỏ nó mà không được.Ai biết giúp tui với nhé : Thank you nhieu!

Thế trước kia bạn gỡ bỏ nó như thế nào mà vẫn còn cái biểu tượng lỗi đó? Thông thường khi uninstall thủ công

• Click Start > Settings > Control Panel

• In the Control Panel, double-click Add/Remove Programs

• In the list of currently installed programs, click Comodo Dragon

• Click the 'Change/Remove' button.
Or​

• Click Start > All Programs > Comodo > Dragon > Change or Uninstall.

The Uninstall dialog will be displayed.

Uninstall là hết ngay.

Còn trường hợp này chắc Window nó gặp lỗi gì đó không thể xóa cái biểu tượng ở desktop
Bạn thử chọn vào cái biểu tương, rồi bấm delete. Nếu nó báo lỗi "permission" gì đó thì có lẽ các desktop của bạn bị virus khiến mọi icon trên desktop đều trong tình trạng đang được sử dụng tới nên không xóa được.

Giải pháp:
- Quét virus đi.
- Vào Safemod, xóa icon đó đi

vantien0206

Mình làm như bạn nói rồi nhưng cũng không được.Lúc đầu cài bị lỗi nên mình gỡ để cài lại nhưng khi gỡ xong thì vẫn còn cái icon trên màn hình,giờ cài lại cùng không được nữa.Đành phải dùng FoderLock ẩn đi vậy.Thank bạn đã giúp mình!

tctuvan

Mình làm như bạn nói rồi nhưng cũng không được.Lúc đầu cài bị lỗi nên mình gỡ để cài lại nhưng khi gỡ xong thì vẫn còn cái icon trên màn hình,giờ cài lại cùng không được nữa.Đành phải dùng FoderLock ẩn đi vậy.Thank bạn đã giúp mình!

Vậy thì do cài lỗi nên nó bị vậy là phải. Bạn thử vào Safe mod chắc là sẽ delete được cái icon đó.
hay
Bạn thử dùng your uninstall thử xem
Link download mới cập nhật bản 7.5
Download Your Uninstaller 7.5 mới nhất

vantien0206

Mình cũng dùng your uninstall để gỡ bỏ mà cũng không được bạn à.Mình cũng không rành về máy tính lắm nên chưa vào Safe mod bao giờ.Để mình thử xem sao.Thank bạn nhiều!

tctuvan

Mình cũng dùng your uninstall để gỡ bỏ mà cũng không được bạn à.Mình cũng không rành về máy tính lắm nên chưa vào Safe mod bao giờ.Để mình thử xem sao.Thank bạn nhiều!

Restart lại máy, khi màn hình còn đen thì bấm nút F8 trên bàn phím liên tục.... rồi chọn safe mod để vào

Cách vào Safe mode cho windows XP,7,8

Các chủ đề có liên quan khác