shop_xxx

Hẳn các teens vừa quá quen thuộc với chương trình hỗ trợ download Internet Download Manager . Tuy nhiên, đa số các teens mới chỉ biết cài đặt và tải mà chưa biết cách tối ưu nhất tốc độ download với IDM đâu nhé!

Để có thể tối ưu cho (IDM), các teens mở chương trình, trên giao diện chính, chọn Options và thực hiện 5 bước sau đây nhé:
1. Thiết lập tự động download khi có đường link

- Tại thẻ General:
+ Chọn Launch IDM on starup, nếu teens muốn chương trình tự động chạy khi khởi động máy tính.

+ Run module for click monitoring in IE-based browser: tự động hỏi có download file khi phát hiện ra đường dẫn.

+ Automatic start downloading of URLs placed to clipboard: Nếu teens chọn mục này, bạn chỉ chuyện bôi đen đường link và nhấn Crt + C, IDM sẽ tự động download file về.

2. Thiết lập thêm những định dạng file
- Teens có thể thêm hay bớt những định dạng file mà IDM tự động tải về bằng cách vào thẻ File type.

Mặc định của chương trình vừa có khoảng 50 định dạng, nếu muốn thêm định dạng nào, ví dụ như *.FLV, hay *.SWF ( những định dạng phổ biến trên mạng hiện nay) teens chỉ chuyện gõ thêm vào, hay xóa bớt định dạng đó đi.

- Ví dụ như đôi lúc teens muốn nghe nhạc online nhưng IDM cứ “nhảy ra” và bắt download, teens chỉ chuyện xóa chữ MP3 và WAV đi là xong ngay nhé!

3. Tối ưu hóa tốc độ download
- Trong thẻ Connection, tại ô Connection Type/Speed: teens chuyển sang mức độ tối ưu nhất là Lan 10MBs.

Mục Max connections number: teens chọn số kết nối tối ưu cho IDM là 16 thay vì mặc định là 8 nhé! Xong bước này, tốc độ download của IDM vừa được teens nâng cấp lên rõ rệt rồi đấy.
4. Thiết lập kiểm tra virut khi tải file về
Để đảm bảo cho sự an tòan cho máy tính tính, teens nên vừa tải vừa kiểm tra file mình tải có bị “dính” virus hay không bằng chính phần mềm phần mềm diệt virut có sẵn trong máy.

Tại thẻ Download, mục Virus checking scaner program, teens chọn Browser và tìm đến file chạy của chương trình diệt virut. (Bước này có thể giảm tốc độ download , nhưng bù lại sẽ tạo an tòan tuyệt cú đối cho máy tính của teens).
5. Tự động tải file ở những Website yêu cầu đăng nhập
Trong thẻ Site logins, teens chọn New, đìền địa chỉ Website. Và những thông tin để IDM tự động đăng nhập những lần download sau.

Giờ đây, teens thực sự an tâm với tốc độ cũng như sự an toàn của những file tải về rồi. Chúc các teens sẽ lướt net và download thật "êm" với IDM nhá!

bichcau_kyngo18

Có ai xài IDM mà từng gặp trường hợp này cho mình hỏi . Mình tải các file từ rapidshare và mediafire đôi khi mình hay dừng download sau đó resume download lại thì kô được nó bắt phải dow từ đầu . Mình tải từ Megaupload thì resume thoải mái . Sang nhà thằng bạn thấy nó cũng xài IDM tải từ mediafire resume được mà sao nhà mình kô làm được . Mình xài mạng của SPT gói thấp nhất đấy

quangthien_cntt

Tidustar Có ai xài IDM mà từng gặp trường hợp này cho mình hỏi . Mình tải các file từ rapidshare và mediafire đôi khi mình hay dừng download sau đó resume download lại thì kô được nó bắt phải dow từ đầu . Mình tải từ Megaupload thì resume thoải mái . Sang nhà thằng bạn thấy nó cũng xài IDM tải từ mediafire resume được mà sao nhà mình kô làm được . Mình xài mạng của SPT gói thấp nhất đấy trước tiên refresh address download sau đó mới resume

link download mà web cấp tạm thời (gian) cho bạn sau 1 thời (gian) gian nó sẽ die.. bản phải refresh lại link bằng cách chuột phải vào cái nào chưa down được rồi chọn refresh address download, 1 web sẽ mở ra (link web này tự động lưu lại khi bạn down ở lần trc)và bạn kick vào download cái mình cần trên web đó và nó sẽ tự động cập nhập link mới cho bạn, sau khi có link mới, bạn hay resume. Lưu ý : chức năng refresh chỉ có ở bản IDM 5.16 trở lên.

Chúc bạn thành công

nh0cxinh_92

dù sao bạn cũng cất công bỏ thời (gian) gian viết bài mình thank 1 cái , mặc dù mình cũng pik các cách bạn chì oy, hãy cố gắng tham khảo và viết các bài hay cho tất cả người cùng pik nhé

Các chủ đề có liên quan khác
Tạo bởi Tiêu đề Blog Lượt trả lời Ngày
A Bước đầu nghiên cứu một số chất ảnh hưởng và điều kiện hoạt động tối ưu của enzym cacboxyesteraza ở Khoa học Tự nhiên 0
B Nghiên cứu phân bổ tối ưu bộ chuyển đổi bước sóng trong mạng AON Tài liệu chưa phân loại 2
2 [Knowledge] Làm nhãn hiệu trở nên hứa hẹn: 5 bước để tiến tới những trải nghiệm tối ưu của k Điểm mạnh, yếu các Doanh Nghiệp 0
S Neverwinter Nights 2: Storm of Zehir - Chặn bước Thần bóng tối Download Game 8
D Tiểu luận WTO bước ngoặt mới cho nền kinh tế Việt Nam Luận văn Kinh tế 0
D Bước đầu nghiên cứu tạo chế phẩm cellulase từ một số chủng vi sinh vật và khả năng thủy phân cellulose Khoa học Tự nhiên 0
D Kết quả bước đầu nghiên cứu kỹ thuật gieo trồng cây Hoàng tinh hoa đỏ (Polygonatum kingianum Coll. ex Hemsl) từ hạt Khoa học Tự nhiên 0
A Nghiên cứu phương pháp phẫu thuật và bước đầu đánh giá kết quả của phẫu thuật bảo tồn trong điều trị ung thư vú nữ tại bệnh viện k Y dược 0
D SKKN bước đầu sử dụng công cụ mạng xã hội để hỗ trợ dạy học dự án một số bài trong chương trình sinh học phổ thông Luận văn Kinh tế 0
D Nghiên cứu tổng hợp oxit nano MnAl2O4, CoAl2O4 và bước đầu thăm dò ứng dụng của chúng Luận văn Sư phạm 0

Các chủ đề có liên quan khác